Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(จะผิดกติกาป่าวเนี่ย ???)รายละเอียดร้านขายไหม ใน จ.ชลบุรี ค่ะ สำหรับเพื่อนๆทุกคนในห้องงานฝีมือค่ะ  

วันนี้วามารวบรวมร้านขายไหมพรม ในจังหวัดชลบุรีมาให้เพื่อนๆชาวชลบุรี และจังหวัด ใกล้เคียงค่ะ  

ไม่รู้ว่าผิดกติกาหรือป่าว ?
แต่ว่า ไม่มีเจตนาอย่างนั้นนะค่ะ แค่อยาก เขียนให้เพื่อนๆจ.ชลบุรี เท่านั้นเองค่ะ ^^
-----------------------------------------------------------------------------

1. ร้านตุ่มในตลาดวัดกลาง : จำหน่ายไหม อุ่นไอรัก อีเกิ้ล วีนัส ไหมพรมต่างประเทศก็มีค่ะ มีไหมพรม บางอย่างที่เหมือนร้านพินน์ราคาถูกกว่านิดหน่อย ~10 -20บาทค่ะ เช่น snowflak (เขียนถูกป่าวหว่า ?) Jolie  แล้วก็ไหมพรมตุ่มๆอะค่ะ ลืมยี่ห้อ แหะๆ ร้านตุ่มยังมีอุปกรณ์งานฝีมือมากมายเลยค่ะ มีขายบล็อคไม้ด้วยค่ะ ราคาก็ไม่แพงนะค่ะ ^^
ร้านนี้เค้ามีกระดุมน่ารักๆเยอะแยะเลยค่ะ มีขายพวกเทปผ้า ใยโพลีด้วยนะค่ะ
มี 2 ที่ค่ะ ที่แรก ในตลาดวัดกลางค่ะ ที่สอง ก็เดินเข้าไปข้างธ.ไทยพาณิชย์ (ร้านนี้มีกระดุมเยอะกว่าค่ะ)

-----------------------------------------------------------------------------
2. ร้านว.พานิช ด้านหนังห้างเฉลิมไทยค : ขายแต่ VENUS มีนกกระยางนิดหน่อย ค่ะ ขายอุปกรณ์งานฝีมือเหมือนกันค่ะ แต่แอบแพงนิดหน่อยในสินค้าบางอย่าง มีขายหนังสืองานฝีมือด้วยค่ะ ขายลูกปัดเยอะค่ะ กระดิ่งถูกดีค่ะ ได้เยอะด้วย ดซ่ไข่ปลาราคาก็โอค่ะ

3. ร้านว.นิยม แถวโรงพยาบาลเอกชน : มีขายไหมยี่ห้อ VENUS นกกระยางที่มีวิ้งๆอะค่ะ แต่ไม่ค่อยเยอะๆ เก่าเก็บค่ะ ^^

4. ร้านนิตติ้งมาร์ทข้างสถานีตำรวจ (พินน์เก่าอะค่ะ) : มีอีเกิ้ล วีนัส มีไหมแบบร้านพินน์ค่ะ มีไหมที่เป็นยี่ห้อของร้านเค้าเองด้วยนะค่ะ เส้นค่อนๆเล็ก  มีไหมฝ้ายคอตตอน(ราคาแอบแพง) ไหมพรมนุ่มนิ่มแบบ gifttohome(แอบแพงมาก) แหะๆ มีขายไหมพรมอีกยี่ห้อ จำไม่ได้ว่าอะไร ลืมค่ะ  มีขายนกกระยางที่มีวิงๆด้วยค่ะ ราคา 35 บาท  (เพิ่งไปดูมาเลยจำได้ +55 มีขายไม้นิตติ้งแบบไม้ไผ่ด้วยค่ะ มีหนังสือ งานฝีมือนิดหน่อย  สินค้าร้านนี้ค่อนข้างแพง มีอีเกิ้ล ที่ราคาตามตลาดทั่วไป 30 บาทค่ะ มีไหมตุ่มๆ แบบพินน์ ราคา 99 บาท (เท่าร้านตุ่ม ในข้อ1.) เอ้อ มีขายผ้าสักหลาด ขนาดเล็กกว่าA4 ค่ะ ราคา 20-25 บาท

5. ร้านฮะเส็งฮวดตรงฟอรั่ม :มีวีนัสทั้งวินนิด ไหมฟู ซัมเมอร์ มีไหมตราเรือใบ นิดหน่อยนิดจริงๆค่ะ มีไหมยี่ห้ออะไรไม่รู้ค่ะเป็นรูปจิงโจ้อะ  ร้านนี้ตากลิ้งถูกค่ะ เมื่อซื้อเยอะนะค่ะ มีขายหูกระเป๋าแบบสี่เหลี่ยมด้วยค่ะ มีขายอุปกรณ์พวงห่วง โซ่ไข่ปลา ด้วยค่ะ

6. ร้านศึกษาภัณฑ์เมืองใหม่ ก่อนถึงสวนหลวง : มีขายไหมยี่ห้ออะไรไม่รู้ค่ะ อีเกิ้ล และก็นกกระยางค่ะ ^^ ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่

7. ร้าน B.E.S. (ไม่แน่มจชื่อร้านค่ะ) : ร้านนี้อยู่เลยสวนหลวงไปอะค่ะ เกือบถึงแยกนิจจาอะค่ะ(ที่มีตลาดนัดอะ) ร้านนี้มีขายไหมVENUS จำไม่ได้ว่ามีแบบไหนบ้าง แหะๆ

8. ร้าน ...(จำชื่อร้านไม่ได้ค่ะ อยู่แถว KFC ที่บ้านบึง อยู่เยื้องๆกันอะค่ะ เป็นร้าน 2 ห้อง มืดๆหน่อย) :มีขายไหมVENUS ค่ะ

9. ร้าน...(จำไม่ได้เช่นกันค่ะ ร้านนี้เป็นร้านใหญ่ อยู่แถวโลตัสบ้านบึงค่ะ) : มีขายหลายยี่ห้อมากๆ ไม่แพงค่ะ มีนกกระยาง VENUS อีเกิ้ล อีกยี่ห้ออะไรไม่รู้ไม่เคยใช้ค่ะ แหะๆ ร้านนี้ขายตาตุ๊กตาแบบกระดุม หลายไซส์ค่ะ ราคาโอเคเลยนะค่ะ ถูกใจมากค่ะเเมื่อเทียบก็ร้านอื่น ร้านนี้ไม่แพงค่ะ  มีขายโซ่ไข่ปลาแบบเป็นเมตรด้วยทั้งสีเงิน และดำ มีขายที่แปรงขนตุ๊กตาด้วย ราคา 50 บาท(มั้ง แฮ่! )

ปล.หากเพื่อนคนในจะมีอะไรเพิ่มเติม บอกได้เลยนะจ๊ะ เพราะบางที จขกท. อาจลืม +55

ชอบก็เม้น ไม่ชอบก็ต้องเม้น ชอบมากก็ให้กิฟท์ ไม่ชอบก็ให้ด้วย อิอิ

จากคุณ : agape_wa
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 52 16:56:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com