Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้สืบเนื่อง *กระต่ายเด็กน้อย*  

จากที่เคยมาโพสถามว่าที่ได้มาเป็นกระต่ายเด็กรึเปล่า
แล้วทุกคนว่าเจ้าหนูนี่คือกระต่ายเด็กชัวร์

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8703509/J8703509.html
แล้วข้าเจ้าก็กลุ้มเพราะเอามาวันแรกไม่ยอมกินอะไรนอกจากอาหารตัวเอง
มาถึงวันนี้วันที่ 3 ที่อยู่บ้าน สรุป
-*- เจ้าหนู ( ที่ยังไม่ชัวร์ว่าจะชื่อ จูล่ง หรือ แทยัง ) นั่นยอมกิน Rabkin แล้วแถมกินเอาๆ ๆ ๆ

ข้าเจ้าเลยส่งเสริมหญ้าขนแห้งไปอีกกำ เจ้าหนูก็กินเมามัน แต่รู้สึกจะชอบอาหารเม็ดมาก

กินน้ำได้ปกติ อึปกติ ไม่มีเหลว ฉี่ปกติ คือตอนนี้ปกติสุข ชักจะดื้อด้วย

** ปัญหาใหม่ **

เค้าไม่เชื่องอ่ะค่ะ ได้ยินมาว่า ND หยิ่ง วันนี้รู้แล้ว
ฮือ... เคยเลี้ยงแต่ไลออนเฮด ...ทีแรกก็ว่าจะดูๆลอป กะ ดัชท์ แสนเชื่อง ไปๆมาๆไปตกได้ ND ลายแพนด้านี้มาแทน +555

เวลาเอาอาหารมาวางในมือ หิวๆ ก็ปีนมากิน แต่พอเราหมดประโยชน์ก็เมิน
จะฝึกยังไงดีค่ะ เพราะตอนนี้เค้ายังเด็ก คิดว่าฝึกง่ายหน่อย

ตอนจะซื้อเห็นเค้าสำรวจดีจริงๆจนเกือบตกเก้าอี้ที่คนชายเอาวางให้ข้าเจ้าดู  ก็เลยว่าน่าจะแสนรู้ แต่บางทีแอบคิดว่า กระต่ายเรามันออกจะโง่ๆ หรือเปล่า

เอาอาหารใส่ถ้วยก็ไปคาบมาวางบนพื้นกรงแล้วก็กินๆดันๆจนมันตกขอบกรงไปซะครึ่ง -*- ไม่รู้จักเรียนรู้ซะเลยว่าทำงั้นอาหารจะหล่นจนหมดแล้วตัวเองอดกิน ข้าเจ้าล่ะเซ็งจิต

ตอนนี้ปีใหม่ได้หยุดเลยมีเวลานั่งสังเกตุอาการอย่างใกล้ชิดค่ะ หวังว่าเจ้าหนูนี่จะแข็งแรง เชื่องๆ ต่อไป สู้ สู้

** ตอนนี้เลยไม่รุ้จะตั้งชื่ออะไรดี แทยัง / จูล่ง **

จากคุณ : midnite-angel
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 52 09:27:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com