Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดบ้าน............................( 2 ) ค่ะ{แตกประเด็นจาก J8695188}  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

เปิดบ้านไปแล้ว คิดว่าวันเดียวหมด แต่ไม่ยักหมดนะคะ คงเพราะ
ถ่ายภาพเก็บไว้ เช้า สาย บ่าย เย็น ภาพเลยเยอะไปหมด เพื่อนๆ อย่า
เพิ่งเบื่อนะคะ
     พักนี้ ที่นี่อากาศดีจังค่ะ ฝนตกมา 4 วัน 4 คืนแล้ว เมื่อเย็นวานมี
แดดนิดหน่อย แต่วันนี้ฟ้าสลัวตามเคยค่ะ เหมือนฝนจะตก แต่ก็ไม่ตก
ดีแล้วค่ะ ไม่ร้อนดี และก็ไม่ต้องรดน้ำต้นไม้มาก ตอนที่แดดจัดๆ น่ะ
กุหลาบกลีบเฉาไปเลยค่ะ ที่นี่เวลาร้อนอุณหภูมิบางทีจะพอๆ กัยบ้านเรา
แต่ความร้อนจะแรงกว่าค่ะ ร้อนแบบแผดเผากันเลย เพราะอากาศที่นี่
แห้งๆ ค่ะ ไม่เหมือนบ้านเราที่ร้อนแต่ก็ยังมีความชื้น
     เรามาชมดอกไม้กันต่อนะคะ เริ่มจากกุหลาบลายค่ะ กอที่ 1

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 52 10:04:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com