Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส วั ส ดี ปี ให ม่ <<สมุดทำมือ>> ของขวัญบัณฑิตและของขวัญปีใหม่  

สวัสดีค่ะ
เงียบไปนาน เพราะมัวแต่ไปทำสมุดทำมือตามออเดออยู่ค่ะ
(ฟังดูกิจการรุ่งเรืองน่าดู Ha จริงๆ ไม่คิดจะทำขายหรอกค่ะ เพราะกลัวขายไม่ออก)
อาจเป็นผลบุญที่ทำสมุดทำมือให้เป็นของขวัญเด็กๆ ก็เป็นได้
(จากเศษผ้าที่เพื่อนๆ ส่งมาให้อะค่ะ)

เรื่องของเรื่องก็คือ...เนื่องจากผ้าที่เพื่อนๆ ส่งมาให้มีมาก
จึงย้ายมานั่งทำสมุดทำมือหน้าบ้าน
ก็บังเอิญมีน้องๆ นักศึกษามาเห็นเข้าแล้วชอบใจ
สั่งทำเป็นของขวัญให้บัณฑิตค่ะ
( ช่วงปลายเดือนธันวาคม ที่มหาสารคามมีงานรับพระราชทานปริญญาบัตร)
ก็เลยทำให้เรามีรายได้พิเศษรับปีใหม่

เรื่องน่าประหลาดใจก็คือ จำนวนที่สั่งทำเท่ากับจำนวนเล่มที่ปูทำบริจาคเป็นของขวัญให้เด็กๆ เลยค่ะ (33เล่ม ถ้าไม่นับโครงการ4ขา1หางนะคะ)

และถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ ขอให้เพื่อนๆ ห้องงานฝีมือมีความสุขมากมาย
สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ
เราเองก็ได้ความรู้จากห้องงานฝีมือเยอะมากๆ
ขอบคุณทุกท่านค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 53 21:37:24

แก้ไขเมื่อ 01 ม.ค. 53 21:36:42

จากคุณ : สายลมอิสระ
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 21:29:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com