Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดกล่องช็อป ผ้าดีไซน์เนอร์หลายสิบหลา.....ใครใจไม่แข็งห้ามคลิกนะคะ  

หายไปหลายวัน  เพราะคริสต์มาส กะปีใหม่นี่เอง....คอยตะเวนพาน้องอลิสสาทัวร์ซานต้า....โฮะ โฮะ โฮ.....ค่ะ

ของขวัญปีใหม่ชุดนี้  พ่อบ้านจ่ายให้ทั้งหมด  .....ขอขอบคุณคุณพ่อบ้านมาณ.ที่นี้ด้วยนะคะ....จุ๊บๆ

ซื้อผ้ามากมาย  อย่าถามว่าใช้หมดหรือไม่....คำตอบคือ  ใช้หมดค่ะ
ตลอดปีที่ผ่านมา  ได้ทำผลงานมากมาย  ยิ่งตอนนี้โปรดปราณการตัดเสื้อผ้าน้องอลิสสาเป็นที่สุดค่ะ  เสื้อตัวนึงก็ครึ่งหลา....ผ้าหมดไวดีค่ะ

ได้ทดลองกับผ้าถูกๆมาก็เป็นปี  ต่อไปนี้จะตัดผ้าแพงๆละนะคะ

จักรก็เหมือนกัน  ซื้อมาหลายหมื่นบาท  ได้ใช้งานเยอะมาก  ซ่อมเย็บเสื้อผ้าให้สามี  ทำผ้าห่ม กระเป๋า....บลาๆ(แปลว่าอื่นๆอีกมากมายค่ะ)

อยากจะรณรงค์เพื่อนๆน้องๆในนี้นะคะ  ว่าของทุกอย่าง  ซื้อมาแล้วต้องใช้นะคะ  ที่บอกว่าอุปกรณ์ดีเด่น  แต่ไม่ค่อยมีผลงาน   ปีใหม่นี้  เรามาสร้างสรรค์ผลงานกันนะคะ  ลงมือทำสักที  ฝึกมากก็เก่งมาก  ทำมากก็สวยมากขึ้นนะคะ   เศรษฐกิจไม่ค่อยดี   คิดให้ดีก่อนซื้อนะคะ   วันหยุดอยู่กับบ้าน  ทำงานอดิเรกที่ชอบ  ใช้เวลากับครอบครัว  มีความสุขจะตายไปค่ะ

อาจจะมีคนบอกว่า  แล้วเอามาให้ดูทำไมอ่ะ....

สำหรับจขกท  ซึ่งชื่นชอบงานผ้า  ก็ชอบถ้าใครมารีวิวผ้าสวยๆนะคะ  ได้ซื้อบ้าง  ไม่มีโอกาสได้ซื้อบ้าง  ก็มีความสุขที่ได้ชมค่ะ   คิดว่าเพื่อนๆที่ชอบงานผ้า  คงชอบชมผ้าสวยๆเหมือนกัน  ไปชมกันเลยนะคะ

เจ้ากล่องสามกล่องนี้  มาจากUPS กะ FedEx ค่ะ  (จขกท ซื้อจากสองร้าน  เดี๋ยวจะเล่าว่าทำไมนะคะ)
รวมแล้ว สิบกว่ากิโลค่ะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 53 20:25:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com