Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตุ๊กตาถุงเท้าและผลงานอื่นๆ  

สวัสดีค่ะพี่น้อง

ขอบคุณที่คุณวรรณไปชวนให้มาสอนทำตุ๊กตาถุงเท้า

หลังจากไม่ค่อยได้เข้ามาคุยอีกเลย

ยุ่งๆ  เพราะย้ายร้านใหม่ให้ไปมาสะดวกยิ่งขึ้น

ดีที่คุณวรรณรวมอยู่กับกลุ่มเม้าท์กระจาย...

เพราะใช้เวลาทำประมาณ 1-2 ชั่วโมงก็เสร็จ

วันนี้ขอแจ้งรายการอุปกรณ์ก่อนนะคะ

ปุ๊ก(แม่น้องเต้)...ช่วยกันดูนะ...ว่าขาดตกบกพร่องอะไรบ้างเน้อ

1.ถุงเท้าแบบข้อสั้น ประมาณเลยตาตุ่มขึ้นมาเล็กน้อย

1 ตัวใช้ 1 ข้างค่ะ

2.ผ้ายืดทำหัวสีขาว หรือสีอะไรก็ได้

3.ใยโพลีเอสเตอร์ ประมาณ 80-100 กรัม/ตัว

4.ลูกปัดเม็ดเล็ก ทำตา

5.ด้ายปักตาสีดำ

6.ด้ายปักปากสีแดง,ชมพู

7.ไหมพรมทำผม กลุ่มเล็ก

8.ด้ายเย็บผ้า,เช็มเย็บผ้า,กรรไกร,ไม้บรรทัด

9.เข็มยาว 2-3 นิ้ว เย็บตา

10.กล่องซีดี สำหรับม้วนทำเส้นผม

มีอะไรอีกน้า...

น่าจะครบแล้วนะ

จากคุณ : do by heart
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 53 20:13:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com