Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Blue Moon !!! .............. สาวน้อยที่ไม่กลัวฝน 2  

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้ที่นี่แดดดีตั้งแต่ตอนเช้าเลยค่ะ ต้องรีบออกไปรดน้ำต้นไม้
ให้ชุ่มฉ่ำ ๆ เพราะถ้าสายแล้วแดดจะแผดเผา  สงสารดอกไม้จังเลย
แต่ตอนนี้ 15.09 น. แล้ว เริ่มมีเมฆครึ้มๆ มานิดหน่อย อยากให้มีฝน
ตกลงมาบ้าง ต้นไม้จะได้มีความสุข สดชื่น
     และก็เป็นอีกวันที่ยังเจ็บๆ ท้อง ทำไม เที่ยวนี้มีอาการหลายวัน
นักก็ไม่รู้นะคะ ปกติแค่วันเดียวก็หายแล้ว เลยไม่อยากออกไปข้าง
นอก นั่งเฝ้ากระทู้นี่ละค่ะ แต่ที่จริงว่าจะออกไปหาเพื่อน เอากระถาง
เล็กๆ ที่ไม่ใช้  ไปให้เค้าเพาะต้นไม้ขาย  เค้าจะเอาไปขายตลาดนัด
ในวันอาทิตย์นี้แหละค่ะ อยากไปดูจัง เค้าจะเอาพวกของใช้มือสอง
ไปขายในราคาถูกๆ ด้วยค่ะ
     มาชม Blue Moon กันต่อนะคะ   ณ วันนี้ดอกทั้งหมดถูกตัดทิ้ง
แล้วค่ะ แต่ก็เริ่มมีดอกตูมๆ ออกมาอีก  กุหลาบนี่ดีอย่างนี้นี่เอง เค้า
จะมีดอกให้ชื่นชมตลอดปี ไม่มีขาด  คุ้มกับการดูแลนะคะ

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 11:17:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com