Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ กระทู้บอกบุญครับ ] จัดสวน( ปรับภูมิทัศน์ ) ณ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย [ กระทู้บอกบุญครับ ]  

เนื่องด้วยพี่สาวใจบุญ พี่วิ (ข้าวหน้าตาดี) ฝากมาให้ตั้งกระทู้บอกบุญให้แกหน่อยคร้าบบบ
** ช่วงนี้พี่วิคุมงานสร้างห้องน้ำ+งานจัดสวนที่วัดเขาแร่อยู่ครับ จึงหายหน้าหายตาไปครับ **

ทุกท่านสามารถอ่านรายละเอียดต่างๆเพิ่มเติม ได้ในกระทู้เกี่ยวข้องที่พี่วิตั้งไว้ในห้องศาสนานะครับ
ในกระทู้ >> บอกบุญใหญ่......ผ้าป่าสร้างห้องน้ำค่ะ << นะครับ
http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y8630603/Y8630603.html

ตอนนี้กำลังดำเนินนการจัดสวนอยู่ครับ (คิดว่าห้องน้ำวัดใกล้จะเสร็จหรือเสร็จแล้วครับ)
และมีความต้องจะใช้ ไม้ไทยๆดอกหอม มากั้นเป็นแนวเขต... ซึ่งก็คิดว่าจะใช้ ต้นโมก(เป็นไม้ไทยดอกหอม และชื่อก็ดีด้วย)
จำนวนที่คิดว่าจะใช้คือ 300 ต้น  พี่เค้าหาแหล่งซื้อได้แล้วที่เชียงใหม่ (ค่าขนส่งน่าจะถูกกว่าส่งไปจาก กทม.)
ราคาต่อต้นรวมค่าขนส่งแล้วตกต้นละ 80 บาท รวมๆแล้วก็ประมาณ 24000 บาท
พี่วิบอกว่ายังขาดเรื่องทุนทรัพย์อยู่ (เพราะห้องสุขาก็ยังเป็นหนี้อยู่ด้วย)
จึงใคร่ขอเรียนเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธาในห้องต้นไม้นี้ (หรือจะบอกบุญต่อๆไปอีกก็ได้)
จะศรัทธาเป็นเงินหรือต้นไม้ก็ได้นะครับ...

การจัดสวนถวายวัดครั้งนี้พี่วิบอกว่าจะมีการบวงสรวงเพื่อถวายแด่พระพุทธองค์ด้วยนะครับ

++ถ้าเพื่อนๆท่านใด ที่ประสงค์จะร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้
สามารถโอนเงินทำบุญมาได้ที่
บัญชี นส.รวิวัลย์ สิริประเสริฐ
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาถถรามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์)
เลขที่ บ/ช 171-238954-2
ประเภท ออมทรัพย์

++แต่ถ้าเป็นต้นไม้ คิดว่าคงต้องรวมๆกัน แล้วจ้างรถไปส่ง หรือรวบรวมมาแล้วขับรถ(กระบะ)ส่วนตัวไปกันเอง 3-4คันอะครับ

ขออนุโมทนาบุญแก่ทุกท่านที่ร่วมมีจิตศรัทธาไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ^^ flower  
มีข้อสงสัยหรืออยากสอบถามเกี่ยวกับการทำบุญ จัดสวนในวัด+สร้างสุขาในวัด สามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 087-335-8729 ครับ

ป.ล. ช่วยๆกันโหวตกระทู้ด้วยนะครับ กระทู้จะได้ไม่หล่นไปไกลครับ ขอบคุณมากครับ^^

จากคุณ : ScreamChorus
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 53 17:00:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com