Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(Quilt) จำเป็นมั้ยที่จะต้องเป็นผ้า Cotton ในการทำงานผ้า (มือใหม่ค่ะ)  

ตามหัวข้อกระทู้ที่ตั้งค่ะ ... พอดีเพิ่งจะหัดทำงานผ้า

....ซึ่งปกติดแล้วจูนจะง่วนๆๆ อยู่กับการถักตุ๊กตา...ค่ะ
ก็เลยอยากทราบว่างานผ้าที่เราจะใช้เย็บกระเป๋าจำเป็นมั้ยค่ะที่จะต้องเป็นผ้า Cotton ....

....พอดีมีชุดคลุมท้องที่ใส่เมื่อก่อน ยังใหม่อยู่ ลายน่ารักๆ และเสื้อผ้าที่ไม่ใช้เก็บใส่ลังไว้
เสียดายผ้า ก็เลยว่าจะลองใช้ผ้านี้มาหัดทำก่อนน่ะค่ะ .. ซื้อผ้าใหม่ทั้งหมดยังเสียดายอยู่

....เพราะหมดกับค่าไหมพรมและอุปกรณ์ตกแต่งตุ๊กตาค่อนข้างหลายตังค์แล้วค่ะ...

...ขอรบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ...และอยากทราบข้อเสียสำหรับผ้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่ผ้า Cotton น่ะค่ะ

...@@@.ขอบคุณมากน่ะค่ะ.@@@...

จากคุณ : 2Mouse
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 53 23:43:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com