Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(HowTo) Red Rose Heart of Valentine Day จากวัสดุเหลือใช้ (มาช้าไปหน่อยแต่ปีหน้ายังทันนะ อิอิ) vote  

วันนี้ขอนำเสนอผลงานที่เพื่อนๆ ทุกคนก็สามารถทำได้ด้วยตัวเอง
นำไปให้คนพิเศษในวันที่พิเศษๆ ด้วยวัสดุเหลือใช้ในบ้านค่ะ

เริ่มด้วยการเข้าไปในห้องเก็บของเข้าไปค้นๆๆๆ หากล่องกระดาษ
แล้วก้อโฟมที่ไม่ได้ใช้แล้วอย่างเช่นโฟมกันกระแทก
หน้าจอคอมพิวเตอร์หรือ ทีวีก้อได้ค่ะ
(ตอนแรกว่าจะไปซื้อที่ศึกษาภัณฑ์ ซื้อโฟม แต่ยังไม่ได้ไปซะที เลยนึกขึ้นได้ว่าใฟมในห้องเก็บของมีประหยัดเงินอีกต่างหาก อิอิ)
วาดรูป หัวใจ ลงบนกล่องกระดาษเพื่อเป็นแพทเทิร์นก่อนค่ะ
เราจะทำช่อดอกไม้ (กุหลาบ) รูปหัวใจค่ะ
พอได้แบบแล้วก้อตัดกระดาษตามรูปเลยค่ะ จากนั้นเราก้อนำแพทเทิร์นกระดาษแข็งของเรามาทาบบนโฟม
(ตรงนี้พยายามหาส่วนที่ใหญ่ที่สุด เพราะว่าโฟมพวกนี้จะมีส่วนใหญ่ๆน้อยมากค่ะ)

จากคุณ : Tucky Crochet Dolls
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 53 11:36:19

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com