Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋าล้อลาก จากคำถามของหลายๆคน{แตกประเด็นจาก J8912490} vote  

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก J8912490

สืบเนื่องจากกระทู้แจก how to กระเป๋าล้อลาก จากในหนังสือ โดย คุณ goldent
จากกระทู้ "- - งานผ้า - - เก็บมาฝาก โปรเจ็คยักษ์ เผื่อมีใครอยากลองทำ"

เมื่อวานนี้ ผิงไปเดินเล่นเจริญรัถมาค่ะ
ก่อนหน้านี้ ผิงอยากได้ล้อลากกระเป๋ามาระยะหนึ่งแล้ว เพราะอยากทำกระเป๋าล้อลากอยู่นานแล้ว
แต่ก็ไม่ได้ซื้อล้อลากสักที เพราะไม่รู้ซื้อที่ไหน มีแต่คนบอกว่า ที่เจริญรัถๆ
ตอนแรกก็จะท้อแล้วนะคะ กะว่า จะไปซื้อกระเป๋าล้อลากแบบถูกๆ แล้วเลาะเอากระเป๋าออก เหลือแต่ล้อไว้ แล้วค่อยทำกระเป๋าใส่ (ทุ่มทุนสร้างมั้ยคะ อิอิ)
เมื่อวาน หลังจากพยายามแล้ว ก็ลองพยายามอีกครั้งเป็นครั้งสุดท้าย
เดินถามมันทุกร้านเลยค่ะ ประมาณว่า "พี่คะ/น้องคะ พอจะทราบมั้ยคะว่า ถ้าอยากซื้อล้อลาก ที่ไว้ทำกระเป๋าล้อลากอ่ะ หาซื้อได้ที่ร้านไหน?"

เนี่ยยย เดินถามงี้อ่ะ ตั้งหลายร้าน ถามจนหน้าชา คนตอบก็มีทั้ง ไม่รู้จักอ่ะมาถามอะไรฉันเนี่ย / มันคืออะไรอ่ะ / ไม่มี ไม่เคยขาย / ไม่รู้สิ ไม่เคยเห็นที่ไหนเลย / ...

-*- ถามจนเบื่อแล้วอ่ะ กะว่า ฉันจะเลิกถามแระนะ
ปรากฏว่า เดินผ่านไปเจอพี่อั๋น ผู้หญิงในนิยาย เข้าที่หน้าร้านร้านหนึ่ง ผิงเลยลองพยายามอีกที ถามคนขายดูว่า มีขายที่ร้านไหนมั้ย

น้องคนขายเค้าทำหน้าแปลกๆ (เราก็นึกว่า เค้าไม่รู้หรอก)
น้องเค้าบอกว่า ไม่รู้เหมือนกันนะพี่ แต่ที่ร้านมีขายอยู่ -*-
เราก็กรี๊ดเลย ถามโดนแล้ว เค้าก็เดินเข้าไปหยิบให้ดู มีตั้งหลายขนาดค่ะ
เลือกอยู่เป็นนาน สุดท้าย ผิงกะพี่อั๋น สอยมาคนละอันค่ะ

ไม่ได้ถ่ายรูปมาลงไว้นะคะ แต่เอาเป็นว่า ไว้ทำกระเป๋าล้อลากจริงๆค่ะ

จากคุณ : nongping0507
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 11:16:48

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com