Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Easy Di..Y . Y งานผ้าที่เค้าว่าง่าย....แต่ทำไมรู้สึกเหมือนมันไม่ง่ายแหะ ... vote  

ตั้งชื่อเองงงเอง อิอิ พี่ๆเพื่อนๆ คงเข้ามาแบบงงๆ เช่นกันรึป่าวคะ
555 อาร์ทำงานผ้าอีกชิ้นนึงอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่ได้สวยอะไรมากมาย
แต่ว่ามันใช้ประโยชน์ได้จริงๆนะคะ  มันก็คือ เอ... เค้าเรียกอะไรกันก็ไม่รู้
เอาเป็นว่าอาร์เรียกมันว่า " ที่ใส่ของแบบห้อยข้างผนัง " ก็แล้วกันค่ะ
เนื่องจากวันก่อนอาร์เห็นคุณ  heartittea เค้าทำ Laptop Case เลยตาม How to ไปดูค่ะ
แล้วก็ไปเจ้อะกะการทำเจ้าสิ่งนี้เข้าให้ เค้าเรียกว่า Closet Organizerเห็นแล้วก็อยากทำไว้ใช้เอง
เลยทำขึ้นมาค่ะ แต่ความสวยนี่สู้เค้ามิได้นะคะ ก็ไม่มีจักรนิหน่า แถมผ้ายังใช้แบบบ้านๆค่ะ 3 เมตร 100 หุหุ แข็งซะ เย็บยากมากกกกก...

ไปดูตอนทำเสร็จแล้วกันเลยค่ะ  ตอนยังไม่ได้ใส่ของค่ะ

..

จากคุณ : kawtoo
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 53 09:35:03

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com