Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(o'_'o) แจกค่า... แพทจาก かわいいたわし105 (o'_'o) vote  

พอดีเพิ่งได้แพทนี้มาค่ะ
เลยเอามาแบ่งปันพี่น้องที่ห้องนี้ค่ะ

อัพขึ้น picasa โหลดได้เลยค่ะ

ใน picasa ยังไม่มีคนแจก คิดว่าพี่น้องที่ห้องงานฝีมือก็คงยังไม่มีเหมือนกัน

เอ้า... โหลดโลด...

http://picasaweb.google.com/chupychupz/105#

อีกเรื่องนึงนะคะ

ตอนนี้ใน Picasa บางคนจะอัพรูปหน้าปก หรือแพทที่ตัวเองมี
แล้วถ้าใครสนใจก็สามารถไปคอมเม้นได้ที่ใต้รูปว่า ต้องการแพทนี้ๆ..
บางคนทำไว้เพื่อเอาไว้แลกโดยเฉพาะ
แบบว่า ถ้าคุณอยากได้แพทนี้ เราก็อยากได้แพทนี้ของคุณ เป็นการแลกกัน

แต่สำหรับจ๋าแล้ว จ๋าไม่ได้มีไว้แลกค่ะ จ๋ามีไว้แบ่งปัน
อยากได้แพทไหนบอกได้เลย เดี๋ยวจะส่ง invite เพื่อ share ให้โหลดกันไป
ไม่ได้ต้องการอะไรเป็นการตอบแทน
แค่ไม่ชอบที่เวลาเห็นคนอื่นต้องการ แต่ไม่มีอะไรเป็นการตอบแทนก็เลยไม่แบ่งปันเค้า
จ๋าแค่อยากให้ใจกว้าง รู้จักการแบ่งปันโดยไม่หวังผลตอบแทนค่ะ
แค่คำว่าขอบคุณ Thank you แค่นี้ ก็มีความหมายมากมายแล้ว
เคยเหมือนกันนะคะ มาขอแชร์จ๋า จ๋าแชร์ให้ พอจ๋าต้องการแพทบ้าง แต่จ๋าไม่มีอะไรมาแลก ก็เลยไม่แชร์ให้ แอบน้อยใจเหมือนกัน

แต่ที่ไม่ตั้งPublicไว้เพื่อเป็นการเซฟตัวเองเท่านั้นแหล่ะค่ะ
เพราะจ๋าเองก็ไปขอแชร์จากคนที่เค้าล็อคไว้ในPicasaมา เลยไม่กล้าPublic
(กลัวเค้าจะไม่พอใจ เค้าอุตส่าห์ล็อคไว้ เราดันมาPublic)
แล้วก็จะทราบด้วยว่าเราได้แบ่งปันแพทนี้ไปให้ใครบ้าง จะมีการสนทนาเล็กๆน้อย
เป็นการทำความรู้จักกันทางหนึ่งค่ะ
แต่ส่วนแพทนี้จ๋าไม่ได้โหลดจากPicasaค่ะ เค้ามีแจกในเว็ป เลยกล้าPublic

ฝากไว้ด้วยนะคะ ถ้าอยากได้แพทไหนคอมเม้นได้ค่ะว่าต้องการ พร้อมกับแนบอีเมล์ที่คุณสมัครเอาไว้ใช้ picasa

,,อยากให้สังคมเล็กๆในโลกไซเบอร์เป็นสังคมแห่งการแบ่งปันค่ะ,,
,,ขอบคุณค่ะ,,

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 53 14:38:03

จากคุณ : Chupy*Ja
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 12:20:12

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com