Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาร้านเข้ากรอบครอสติช  

สำหรับงานครอสติชที่ไม่ธรรมดาค่ะ หาที่เข้าไม่ได้จริงๆ งานเป็นกรอบรูป ผสมครอสติชกับลูกปัด เวลาเข้ากรอบต้องกรีดข้างในให้เป็นช่อง และดึงข้างนอกตรงทั้งคู่ อยากเข้ากรอบให้ปราณีตจริงๆ เพราะจะให้เป็นของขวัญวันแต่งงานน้องน่ะค่ะ

ร้านแถวบ้านที่ทำปกติก็ไม่ค่อยชำนาญเรื่องครอสติชเท่าไหร่ ไปถามภิญญ์ก็บอกว่ายากไป ร้านที่แนะนำก็ดูเหมือนจะทำเจ๊งค่ะ กำลังซ่อมให้ โดยต้องลอกออกมาขึงใหม่ เพราะเล่นพับผ้าข้างบนบอร์ด เลยเป็นรอยนูนออกมา แต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยมีหวังเท่าไหร่ เพราะตัดผ้าเสียชิดกรอบ ไม่น่าจะดึงด้านนอกได้แล้ว และฝีมือดูไม่ค่อยปราณีตเท่าไหร่ค่ะ ด้านในลุ่ยและพับไม่ตรง ตอนนี้สงสัยจะต้องทำใหม่ แล้วให้ย้อนหลังเพราะปักใหม่ไม่ทันแน่ๆ เลยค่ะ

ต้องรบกวนขอข้อมูลจริงๆนะคะ ขอฝีมือจริงๆ ร้านในกรุงเทพ ราคาไม่เกี่ยงค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 53 20:46:20

จากคุณ : jackfruit_k
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 53 20:40:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com