Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Quilt as You go....."Down to the earth by Moda" ส่งการบ้านพี่แนนนี่ค่ะ  

เทคนิคนี้พี่แนนนี่เป็นคนสอนค่ะ  คือการเย็บแบบแซนวิสไปเลย น่าสนใจมากค่ะ เลยลองทำดู  

สำหรับชื่อ "Down to the earth by Moda" เพราะว่าพอดีซื้อเจลลี่โรล ของโมดา คอลเลคชั่นGlobe อะไรนี่ล่ะค่ะ จำไม่ได้แล้ว  เลยอยากหัดลองไล่สี แบบเทคนิคฝรั่งดูค่ะ  ทำไปทำมา ได้มาหน้าตาแบบนี้ค่ะ  ใช้ผ้าโมดาทั้งหมดค่ะ

ขนาด 46.5x41.5 นิ้วค่ะ ทำตามความกว้างของหน้าผ้านั่นเองค่ะ  แบบอารมณ์อยากทำผ้าห่ม  อารมณ์อยากเย็บผ้า  แถมผ้านี่ตัดมาให้แล้วอีกตะหาก....เสร็จเรา  เอามาลองซะเลย  กำจัดผ้าไปได้อีกแล้ว

ควิล์ทผืนนี้ค่อนข้างหนาค่ะ  เพราะเอาควิลท์เก่ามาทำ โดยไม่ได้เลาะผ้าเดิมออก  เสร็จแล้วจะใช้ปูให้น้องนั่งก็เหมานะคะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 18:45:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com