Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<< พี่ๆคะ เราจะทำช่องใส่ของแบบติดซิปในกระเป๋ายังไงคะ.>>>>  

มาขอคำแนะนำค่ะ    
 ลองเย็บกระเป๋าแบบสะพายไหล่ ทรงเหลี่ยม  ทีนี้ ควิลท์ 2 ชิ้นเสร็จแล้ว  นึกขึ้นมาได้ว่า  เราไมได้ทำช่องใส่ของด้านในกระเป๋าเลย   อยากทำช่องใส่ของแบบติดซิปค่ะ  
ลองค้นกระทู้เก่าๆ  ก็ยังไม่เจอแบบที่ชัดๆ เพราะเราเป็นคนช้า  ต้องมีวิธีละเอียดถึงจะทำได้
 ลองไปดูบล๊อคชองคุณป้าแอ๊ด  ก็เห็นการสอนแบบติดซิปด้านนอก  

จำเป็นต้องมาตั้งกระทู้รบกวนทุกคนอีกแล้วค่ะ  
ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับทุกคำแนะนำ
คราวก่อนตอนหัดควิลท์ใหม่ๆ ก็เคยได้กำลังใจ คำแนะนำดีๆ link ดีๆ จากหลายท่านในนี้
ตอนนี้ เข็มควิลท์ไม่หักแล้วนะคะ ( หลังจากหักคามือไป 4 เล่ม)  
เริ่มควิลท์ได้แล้วค่ะ

ต้องขอบคุณทุกท่านในนี้จริงๆค่ะ

จากคุณ : ใบยี่หร่า
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 53 18:39:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com