Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

///////// ด้วยความตั้งใจ ไม่ใช่ตามกระแส 1 ////////////  

สวัสดีค่ะ  ขอนอกเรื่องต้นไม้นิดนึงค่ะ
เนื่องจากเมื่อวานเป็นวันคล้ายวันเกิดของตัวเอง ปกติจะไม่ค่อยได้ไปทำบุญที่วัดด้วยการตักบาตร ด้วยอาหาร บางคนบอกว่าตายไปจะได้มีข้าวกิน หรือเกิดชาติหน้าจะได้ไม่อด ส่วนตัวไม่รู้ว่าตายไปแล้วจะเป็นอย่างไร แต่ตอนอยู่นี่สิ สำคัญกว่า  ก็เลยมักจะเลือกที่จะทำบุญแบบเห็นกันในชาตินี้เลย  
เข้าเรื่องค่ะ อิ อิ  เคยมีเพื่อน ๆ ในห้องต้นไม้มาโพสต์ขอความช่วยเหลือบริจาคยาและเวชภัณท์ให้กับทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ว่าต้องการยาอย่างมากเนื่องจากทหารบาดเจ็บทุกวัน  เราเองจดที่อยู่ไว้ตั้งใจว่าวันเกิดจะทำบุญโดยการส่งยาและเวชำัณท์ ต่าง ๆ ไปให้กับทหารแนวหน้าของเรา  พอดีข่าวเรื่องของ จ่าเพียร กะลังอยู่ในกระเเสพอดี ด้วยความบังเอิญ  แต่ด้วยความตั้งใจ วันเกิดแล้วก็ไปกันเลยค่ะ
ก่อนไปก็ไปถามเจ้าหน้าที่ก่อนเรื่องการส่ง เพราะเขาบอกว่าถ้าเราส่งของให้ทหาร 3 จังหวัดภาคใต้  ส่งฟรี จริงป่าวน้อ  ต้องถามก่อนค่ะ จะได้ไม่ผิดพลาด  ก่อนส่ง 3 วัน ก็ไปหาเจ้าหน้าที่ เขาบริการดีมากค่ะ
เจ้าหน้าที่โทรติดต่อที่สำนักงานใหญ่ให้ท้นที
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า
1.ค่าส่งฟรีค่ะ  แต่น้ำนักต้องไม่เกิน 5 กก.
2.ชื่อและสถานที่ที่เราส่งต้องไม่ใช่ส่งให้่ส่วนตัว เช่น พลทหาร กอไก่  อยู่บ้านเลขที่ 00/00  อย่างนี้ไม่ได้ค่ะ

ข้อมูลได้แล้วก็ไปค่ะ  ไปเตรียมของกันเลย
มะ ได้ของแล้วลองเอามาชั่งดู ได้ 3.5 กก อะไม่เกิน
วันนี้วันดี(18 มีนาคม)  ไปกันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 53 14:21:56

จากคุณ : filmblack
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 53 14:21:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com