Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ตุ๊กตาถัก] แจกแพทลิงน้อย Monkichi ค่ะ{แตกประเด็นจาก J9036286}  

แพทลิงน้อย Monkichi มาตามคำเรียกร้องแล้วค่ะ ถักไม่ยาก แป๊บเดียวเสร็จค่ะ

ส่วนหัว (สีน้ำตาล) จะทำแบบก้นหอย หรือปิด C ทุกแถวก็ได้ตามสะดวกค่ะ
1. 6X
2. V
3. 1XV
4. 2XV
5-8. X
9. 2XA
10. 1XA
11. A (ตรงนี้จิ๊บจำไม่ได้ว่า A ไป 1 หรือ 2 แถวกันแน่ เพราะของไม่ได้อยู่กับจิ๊บแล้ว ลองทำกันดูนะคะ ถ้ายังปิดไม่มิดก็เพิ่ม A อีกสักแถวค่ะ)

หน้า (สีครีม) ส่วนนี้ต้องทำแบบปิด C ทุกแถวนะคะ
1. 6X
2. V
3. โซ่ 2  2T F 2T โซ่ 1 แล้ว C กับหลักที่ 6 จะได้หน้าส่วนบน ทำซ้ำแบบเดิมอีกครั้ง จะได้หน้าส่วนล่างค่ะ

หู (สีน้ำตาล)
1. 5X (ทำเหมือนเวลาเริ่มงานแบบ 6X แต่เอาแค่ 5 และไม่ต้องปิดงานเป็นวงกลม เข้าใจมั้ยเอ่ย จะได้ออกมาเป็นครึ่งวงกลมน่ะค่ะ)

เอาส่วนใบหน้าเย็บติดกับหัวด้านที่ปิดงาน (ด้านที่ถักโค้ด A ปิดความไม่งาม อิอิ) , เย็บหู , ทำที่ห้อย (ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรอ่ะค่ะ)

ปักหน้าตามชอบเลยค่ะ จะใช้ลูกปัดหรือจะปักเป็นตายิ้มก็ได้ ส่วนการซ่อนปมไหมต้องใช้เทคนิคส่วนบุคคลนะคะ

ขอให้สนุกกับการถักค่ะ (^v^)

จากคุณ : mamatawan
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 53 21:09:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com