Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

########.........มีเรื่องอยากปรึกษาเพื่อน ๆ ห้องแมว......เรื่องเปลี่ยนโฉมบอร์ดห้องแมวใหม่ค่ะ.......##########  

ถึงเพื่อน ๆ ห้องแมวทุกคน

สืบเนื่องมาจากทู้ของคุณ ลำยองน้อย ข้างล่าง ขออนุญาต พาดพิงนะคะ เพื่อประโยชน์ของชาวห้องแมว

"กระทู้ ขอ เสนอ ความคิดเห็น" อยากให้มีกระทู้แนะนำการเลี้ยงแมวเด็กกำพร้าที่มีเนื้อหาค่อนข้างสมบูรณ์ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9067328/J9067328.html#3

อยู่ห้องแมวมาก็นานพอสมควร ก็จะเห็นปัญหาต่าง ๆ ของเพื่อน ๆ วนไปเวียนมา

หลายเรื่อง ก็คือเรื่องเดิม ๆ เช่น การทำวัคซีนแมว แมวอ๊อกทำยังไง แมวฉี่ใส่โซฟาทำยังไง เลี้ยงแมวแรกเกิดอย่างไร เป็นต้น

เพื่อน ๆ ที่เข้ามานานแล้ว เมื่อได้คำตอบไปแล้ว ก็แล้วไป ถ้ามีโอกาสมาเจอคำถามนั้นอีกครั้ง ทุกคนคนก็ยินดีจะตอบให้เสมอ ถ้าปะเหมาะมาเจอกันในเวลาที่พอดีนะคะ

บางคำถาม ก็มาซ้ำ ๆ กันในเวลาไล่เลี่ย เพราะคนที่เข้ามาถาม เพิ่งเข้ามาใหม่ เป็นพ่อแม่แมวใหม่ หรือผ่านเข้ามาเพื่อหาคำตอบ จึงมิได้ย้อนหากระทู้เก่า ๆ

ซึ่งตรงนี้ ตัวเอง ก็เบื่อเหมือนกัน ในการที่จะต้องไปนั่งไล่กระทู้ มันเสียเวลามาก ๆ ค่ะ

ห้องแมวพันทิป มีชื่อเสียงโด่งดังพอสมควร(คิดว่านะ) แต่ข้อมูลสำหรับ แมว ที่หาดูได้ง่าย ๆ ในห้องนี้ ไม่มีเลย

การที่จะไปตั้งให้เป็นกระทู้แนะนำ เห็นว่า พอซักพัก ไม่มีใครไปกดโหวตให้ มันก็จะหายไปอีกค่ะ

ทางที่ดีที่สุด (ในความคิดของตัวเองนะคะ) อยากให้พอเข้ามาแล้ว สามารถหาข้อมูลที่ต้องการได้ทันที

แล้วต้องทำอย่างไร????

ตรงนี้ ขอยกตัวอย่าง ให้เข้าไปดู ห้องกระต่าย นะคะ เค้าทำได้ดีมาก ชื่นชมเค้านะคะ ว่า สามารถหาข้อมูลได้หลายอย่าง โดยเร็ว ทันการ

ด้วยเหตุนี้ ก็เลยขออนุญาต ห้องกระต่าย เอาแบบมาให้เพื่อน ๆ ห้องแมวดูหน่อยนะคะ ว่าหน้าตาประมาณนี้ หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ ขอบคุณค่ะ

บอร์ดของห้องกระต่าย หน้าตาเป็นเช่นนี้ค่ะ  เราอยากให้ห้องแมวของเรา เป็นที่ที่ทุกคน ไม่ว่าจะสมาชิกห้องแมว หรือห้องอื่น หรือผู้ืที่ต้องการเข้ามาค้นหาคำตอบต่าง ๆเกี่ยวกับ แมว จะสมหวังกลับไป ในเวลาที่ทันต่อเหตุการณ์ (บางครั้ง มีคนมาถามหลังเที่ยงคืน ก็ไม่ค่อยมีใครเข้ามาตอบค่ะ นอนกันหมด)

แต่ มันมีแต่นะ ว่าตัวเอง แค่เสนอ ไอเดีย แต่ ทำไม่เป็นนะคะ ใครทำเป็น ถ้าเห็นด้วย ก็ช่วย ๆ กันหน่อยละกัน

เพื่อน ๆ มีอะไรแนะนำไม๊คะ เชิญได้เลยค่ะ

ตย บอร์ดของห้องกระต่าย ค่ะ

จากคุณ : ทิวลิบ
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 53 20:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com