Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบแหล่งขายผ้าใยบัวพร้อมอุปกรณ์ราคาถูก และเชิญชวนร่วมถักหมวกแบ่งปันน้ำใจให้ผู้ป่วยค่ะ{แตกประเด็นจาก J9061220}  

เนื่องจาก รพ.พุทธชินราชพิษณุโลก มีโครงการพิเศษให้กับผู้ป่วย และ ผู้เสียชีวิตในโรงพยาบาล โดยจุดประสงค์หลักคือ ทางคุณกฤติกา ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ในโรงพยาบาล ต้องการทราบแหล่งซื้ออุปกรณ์ผ้าใยบัวราคาถูก เพราะว่าจะนำไปทำดอกบัวให้ผู้เสียชีวิตที่โรงพยาบาลนะคะ เป็นโครงการทำดอกบัวจากผ้าใยบัวให้กับคนไข้ที่เสียชีวิต เพราะว่า จะมีคนไข้เสียชีวิตประมาณ 2400 รายต่อปี ปกติก็จะจัดหาดอกไม้ธูปเทียนเป็นรายๆ ไป ค่ะ และยังต้องการหมวกสำหรับผู้ป่วยที่เป็นโรคมะเร็ง หมวกเด็ก NICU ก็รับค่ะ ใครสนใจติดต่อบริจาค ได้นะคะ  โดยแบบของหมวกนี่แบบไหนก็ได้ตามสะดวกนะคะ ของผู้ถักค่ะ ส่วนขนาดนี่ ของน้องที่ป่วย NICU ขอขนาด เส้นผ่าศูนย์กลาง 10 เซนติเมตรนะคะ น้องที่ป่วยเป็นมะเร็ง นี่ มีตั้งแต่อายุ 10 ขึ้นไปโดยประมาณ และผู้ใหญ่ค่ะ อุปกรณ์ทำดอกไม้ผ้าใยบัวก็รับค่ะ หากใครมีไหมพรมจะส่งไปร่วมก็ได้ค่ะ

ตอนแรกเริ่มจากการสอนเจ้าหน้าที่ที่อยากหัดนิตติ้งเมื่อหนาวที่ผ่านมา โดยหัวหน้าเภสัชกรซื้อไม้ซื้อไหม แจกลูกน้องค่ะ ก็ถักกันไปเรื่อยๆ กระแสตอบรับดีมากค่ะ พอเยอะมากๆ ชมรมจริยธรรมก็แจกจ่ายไปยัง รพ.อื่นๆ ก็ยังมีขอมาเรื่อยๆ ค่ะ พอซักพัก NICU หรือ icu ทารกแรกเกิดก็ขอมาอีก เป็นหมวกเส้นผ่าศูนย์กลาง 10 ซม. ค่ะ พอน้องเค้าออกมาจะต้องอยู่ในตู้อบรักษาอุณหภูมิให้อุ่น ก็ต้องใส่หมวกให้ พอกลับบ้านก็ขอคืน ทีนี้ก็เลยถักให้แล้วก็แจกกลับบ้านไปเลยค่ะ ตอนนี้มีหน่วยซักทำความสะอาดให้ก่อน มีแผนกซ่อมรู แปะ ปะ ตกแต่ง อีกทีด้วยนะคะ

สามารถส่งความช่วยเหลือได้ที่
ชมรมจริยธรรม
รพ.พุทธชินราชพิษณุโลก
อ.เมือง จ. พิษณุโลก 65000 ค่่ะ

ภาพกลุ่มงานค่ะ

จากคุณ : primaploy
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 12:48:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com