Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยนะคะ เรื่องการสมัครสมาชิก-  

สวัสดีค่ะ
วันนี้ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยนะคะ
คืออยากทราบว่าสมาชิกห้องต้นไม้สมัครสมาชิกแบบไหนกันคะ
เห็นสมาชิกแจกกิฟท์กันก็อยากจะแจก แต่เมเปิลสมัครแบบ Mobile Registerแล้วมันแจกกิฟท์บ่ได้

วิธีที่ 1 ยืนยันด้วยอีเมลของคนไทย.คอม (ขออภัย ปิดรับสมัครวิธีนี้ชั่วคราว)
วิธีที่ 2 ระบุข้อมูลเลขประชาชน ผ่านการตรวจสอบข้อมูลหน้าบัตร ของกรมการปกครอง (ขออภัย ปิดรับสมัครวิธีนี้ชั่วคราว เนื่องทางกรมการปกครอง ปิดบริการตรวจสอบหน้าบัตรฯ ทางพันทิปจะเปิดการสมัครวิธีนี้ทันที เมื่อระบบตรวจสอบของกรมการปกครอง สามารถใช้งานได้)
วิธีที่ 3 ระบุข้อมูลเลขประชาชน พร้อมแนบรูปหลักฐานยืนยันตน (บัตรประชาชน/บัตรข้าราชการ)
วิธีที่ 4 Mobile Register ใช้มือถือ Activate เป็นสมาชิก (ไม่ต้องระบุข้อมูลเลขประชาชน)

แล้ววิธีที่ 3 นี้มันสามารถแจกกิฟท์ได้หรือป่าวคะ
อยากแจกน่ะค่ะ แฮ่ ๆ

รบกวนกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เพื่อให้ยังอยู่ในห้องต้นไม้
เอาดอกเอื้อง..(อะไรเอ่ย) มาแทนคำขอบคุณก็แล้วกันค่ะ
กะพริบตา เลิฟ กะพริบตา

จากคุณ : หนูเมเปิล
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 21:27:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com