Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระเป๋าสะพายข้างของขวัญวันเกิดคุณป้า (Quilt & Patchwork)  

สวัสดีค่ะ  วันนี้ขออนุญาตโชว์กระเป๋าที่พึ่งทำเสร็จสดสดร้อนร้อนเมื่อวานนี้ให้ชมกันนะคะ

กระเป๋าใบนี้ทำให้เป็นของขวัญวันเกิดคุณป้าค่ะ  ทำแบบเร่งด่วนมากๆ  เพราะคุณป้าบอกว่าอยากได้กระเป๋าสะพายข้าง  เพราะมือไม่ค่อยดี ถือของหนักๆ ไม่ค่อยได้  กระเป๋าถือที่เคยทำให้ตอนนี้ก็ถือไม่ค่อยไหวแล้วปวดมือ ก็เลยเร่งทำค่ะ วิธีที่จะทำให้เร็วที่สุดก็คือเย็บด้วยจักรค่ะ  

นับเวลาจริงๆ กระเป๋าใบนี้ใช้เวลาทำ 2 วันค่ะ ชมกันเลยนะคะ

จากคุณ : MaMa JuDo
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 53 11:14:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com