Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำHexagon templatesแบบประหยัด-ภาคต่อ{แตกประเด็นจาก J9085807}  

ขออภัยที่ตอบกระทู้ช้านะคะ

กระดาษฟรีเซอร์นี้ เราได้มานานแล้วจากวิลล่าสาขาสุขุมวิท ตรงสถานีรถไฟฟ้านานาค่ะ  
ขอบคุณสำหรับคำติชมเรื่องเสื้อลูกค่ะ ที่ไม่ลงรูปลูกสาวเพราะเราเกรงว่าจะผิดจุดประสงค์ในการโพสต์ฮาวทูที่ห้องนี้ค่ะ

มาดูวิธีต่อผ้ากันเลย เหมือนอย่างที่คุณปุ๊เกริ่นไว้ให้แล้วค่ะ
การต่อผ้าหกเหลี่ยมนั้นมีหลายวิธีค่ะ บางคนก็ไม่ใช้เทมเพลทหรือบางคนก็ใช้กระดาษธรรมดาทำเทมเพลทก็มี บางคนใช้เทมเพลทสำเร็จรูปก็มี
ฮาวทูนี้เราไม่ได้คิดเอง แต่เห็นในบล๊อกต่างประเทศมานานมากจนจำชื่อเจ้าของไม่ได้

ที่นำมาโพสต์ก็เพื่อหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆห้องงานฝีมือค่ะ

นำกระดาษที่ตัดแล้วมารีดลงบนผ้าที่ต้องการ

จากคุณ : quiltmom
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 53 09:49:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com