Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

? ? ? ? ? ? ? ? ? ? Did you know? ... ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?  

วันนี้ขอนำเสนอเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับต้นไม้พรรณไม้ต่างๆนะครับ... กับหัวข้อกระทู้ที่ว่า

Did you know? ... " คุณรู้มั้ยครับ? ว่า... "

***** อนึ่ง เนื่องจากพืชบางชนิดผมไม่มีภาพถ่ายที่ถ่ายด้วยตนเอง เพราะฉะนั้นถ้าต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมหรืออยากเห็นภาพของต้นไม้
ให้เอาชื่อวิทยาศาสตร์ที่ผมพิมพ์ให้ไปค้นข้อมูลต่อได้นะครับ ... ( เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาภายหลัง )
***** และเวปอ้างอิงที่ผมพูดถึง คำว่า worldwideweb. จะหมายถึง www.    และ เอชทีทีพี จะหมายถึง http นะครับ เพื่อป้องกันการลบความเห็นอัตโนมัติของระบบ (เผื่อไว้ครับเพราะเคยโดน)

ขอให้ได้รับความรู้กันถ้วนทั่วครับ
ขอบคุณในความสนใจของทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ ...

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 53 17:32:12

จากคุณ : ScreamChorus
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 17:10:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com