Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไอยเรศตามหาเจ้าสาวครับ  

ก็เจ้าไอยเรศต้นเดิมที่เคยโพสต์ไว้นั่นแหละครับ มีเซียนหลายท่านเมื่อเห็นทั้งต้นจริง และรูปแล้วเริ่มเห็นคล้อยว่าหล่อเหลาเอาการอยู่ ตอนนี้เลยออกตามหาเจ้าสาวครับ พอดีผมจะเก็บเกสรมันไว้ ยังหาต้นมาถือฝักไม่ได้ ใครมีไอยเรศ ถ้าสนใจก็โพสต์รูปถ่ายดอกและต้นที่สามารถบ่งบอกถึงคุณสมบัติของมันเช่น ขนาดดอก ความยาวช่อ สีสัน รหัส ใครไม้สายไหน อะไรอย่างนั้นครับ ในกระทู้นี้ แล้วผมจะส่งเกสรไปให้ ให้ส่งอย่างไรก็บอกครับ ยิ่งถ้าอยู่ในกรุงเทพฯ ผมอาจเอาไปส่งให้เองเลยก็ได้ครับ ขอแค่ติดฝักครับ ถ้าทำขวดแล้วได้ไม้ก็ขอแค่ดูเฉยๆ ครับ ว่าหน้าตาลูกหลานมันโอเคอ่ะปล่าว จะส่งขวดมาให้บ้างแล้วแต่ศรัทธานะครับ แต่ถ้าติดฝักแล้วไม่ทำขวด ก็ไม่เป็นไร สามารถส่งฝักกลับมาหาผมได้ ได้ขวดแล้วจะส่งขวดคืนไปให้ด้วยครับ

จากคุณ : pastellist
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 53 22:49:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com