Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Jared in the Park (and the Garden)!  

สวัสดีครับ พอดีวันนี้พา Jared ไปเที่ยวมา ก็เลยนำภาพมาให้ชมเช่นเคยครับ
โดยนี่เป็นครั้งแรกที่ผมพา Jared ออกไปเที่ยวนอกสถานที่แบบไกลเลยครับ
(ปกติจะอยู่แค่สนามหญ้าหลังบ้าน เหอะๆ)

จริงๆสถานที่ที่ตั้งใจไปคือ Royal Botanic Garden ครับ คล้ายๆเป็นสวนพฤกษศาสตร์
แต่ปรากฏว่าพอไปถึงแล้ว เจ้าหน้าที่บอกว่าห้ามสัตว์เลี้ยงเข้าครับ งานเข้าเลย
แต่เค้าก็อนุญาตให้ Jared เข้าไปในสวนครับ แต่ว่าให้อยู่แต่ในกระเป๋าเดินทาง จึงไม่มีรูปถ่าย Jared ในสวนเลยครับ น่าเสียดายมาก

พอเที่ยวสวน Botanic Garden เสร็จ ผมกับเพื่อนๆก็ไปนั่งทานอาหารกลางวันกันที่สวนสาธารณะชื่อว่า Inverleith Park
ซึ่งอยู่ใกล้ๆ Botanic Garden รูปที่จะโพสท์ให้ชมจึงเป็นรูปที่ถ่ายในสวนสาธารณะนั่นเองครับ

จากคุณ : Mister K.K.
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 53 06:59:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com