Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีปัญหากับผ้ากุ๊นกระเป๋า อยากรบกวนสอบถามค่ะ  

คือว่า เย็บกระเป๋าเงินใบยาวมาได้ซักพักแล้วค่ะ รู้สึกว่าตัวเองเลือกผ้าไม่ค่อยแมท กันเท่าไหร่ คือจะมีปัญหากับการหาผ้ากุ๊นขอบกระเป๋า เพราะว่าชิ้นนอกก็ลายนึง ชิ้นในก็ลายนึง บางทีถ้าชิ้นในลายไม่เลอะมากเราก็เอามาทำเป็นกุ๊นขอบ แต่ถ้าเกิดชิ้นในมันมีลายมาก ๆ ก็กลัวว่าจะเลอะเกินไป ไปดูผ้าที่ร้านจะเอามาทำกุ๊นก็เลือกไม่ถูกเพราะ อยากรบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ ว่าเราจะมีวิธีเลือกผ้ากุ๊นยังไงดีคะ เห็นบางท่านใช้ผ้าทอสีเข้ม ๆ ทำเป็นกุ๊นสวยมาก ๆ ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ

จากคุณ : ปัญหาเยอะจริง ๆ
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 53 15:48:55 A:118.172.51.26 X: TicketID:268726

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com