Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[โครเชต์] Babies in body suit ~ มีเด็กน้อยน่ารักมาฝากเลี้ยงค่ะ  

ที่มาของตุ๊กตาเซ็ตนี้ สืบเนื่องมาจากน้องชายมาเห็นจิ๊บทำ แก็งค์เจ้าหัวโมจิ ค่ะ

จิ๊บก็เปรยๆว่า : ทำได้ 8 ตัวแล้ว จะทำตัวอะไรอีกดีน้า

น้องชาย : แล้วทำไมต้องทำเป็นสัตว์ด้วยล่ะ

จิ๊บ : ไม่ให้ทำเป็นสัตว์แล้วจะทำเป็นอะไรล่ะ (ทำแต่สัตว์จนชิน ไม่ทันนึกถึงอย่างอื่นเลย 555)

น้องชาย : ก็ทำเป็นคนบ้างสิ

จิ๊บ : (หัวแล่นทันที คนเหรอ? งั้นทำเป็นเบบี๋แล้วกัน คงจะน่ารัก)

พอจบงานแก็งค์เจ้าหัวโมจิ ก็เลยได้เซ็ตนี้มาค่ะ Babies in body suit (ไม่ใช่ bunny suit นะ อิอิ)

จากคุณ : mamatawan
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 53 15:09:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com