Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:-:-:-:-:-: <3<3.... กระต่าย ฟันยาว ....<3<3 :-:-:-:-:-:  

สวัสดีค่ะ ทุกท่านที่ห้อง น้องกระต่ายที่น่ารักนะคะ

เมื่อหลายเดือนก่อน เซียน เคยมาตั้งกระทู้ถาม

เรื่อง ของฟันกระต่าย ที่ยาว เกินหนึ่งนิ้ว ว่าจะต้องทำยังงัยบ้าง

เวลาผ่านไปไม่นาน ฟันกระต่ายที่ยาว หนึ่งนิ้วนั้น ได้มีบางซี่

หลุดออกไป แล้วและเซียนก็คิดว่า น่าจะไม่งอกออกมาแบบยาว ๆ เหมือนเดิมแล้วล่ะ

แต่ที่ไหนได้  ฟันที่งอกออกมาใหม่ กลับงอกออกมายาว ประมาณ เกือบ ๆ หนึ่งนิ้ว เหมือนเดิม

อีกแล้วค่ะ  แต่สุขภาพร่างกายของเค้า แข็งแรง ร่าเริง เบิกบาน ทานอาหาร ได้ตามปกติ ค่ะ

ไม่ได้ถ่ายรูปมาใหู้ดู นะคะ  

ตั้งแต่เลี้ยงกระต่ายมา ก็หลายตัว มีลูกออกมาก็หลายครั้ง

แต่ก็เพิ่งจะเคยเจอ ตัวนี้ เป็นตัวแรก ที่มีฟันยาว มาก ๆ เลยค่ะ  

เซียน ก็เลยอยากจะถาม คุณ ๆ ว่า เคยเจอกระต่ายที่มีฟันยาว ๆ แบบนี้บ้างไหมคะ

แล้วฟันของเค้า จะยาว ออกมาเรื่อย ๆ จนหมดอายุ ของเค้าเลยหรือเปล่าคะ

ตอนนี้ ถ้าวัดรวมกับที่เคยหักไปแล้ว  ก็เกือบ สองนิ้วไปแล้วค่ะ..

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ......

" ฟันยาว ๆ ขาว ๆ เหมือน งาช้างน้อยเลยค่ะ  "

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 53 13:43:21

จากคุณ : siansian
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 53 13:39:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com