Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐ใครจะไปนึกว่าวันนี้จะอยู่กับความหลัง รำพึงผ่านดอกไม้๐๐๐  

ใครจะไปนึกได้ว่าจะได้กลับมาดูหนังเมื่อหลายสิบปีแล้ว ทาง True visions เรื่อง The great escape นำแสดงโดยดาราแนวหน้าสมัยนั้น

มี สตีฟ แมคควีน  ชาร์ล บรอนสัน เจมส์ โคเบอร์น เจมส์ การ์ดเนอรื เดวิด แมคคัลลั่ม กอร์ดอน แจคสัน.....

ใครเคยดูจำได้ไหมคะ ที่เชลยทหารอังกฤษขุดอุโมงค์หนีจากค่ายเยอรมัน เป็นหนังที่ไม่มีวันลืมชื่อและเรื่องนี้เลยค่ะ อายุหนังน่าจะราว 30 กว่าปีค่ะ

หนังดังอมตะ เทียบเท่า Dr.Zhivago และ Ben-Hur , Love story, หรือ  The south pacific สมัยโน้นละค่ะ

ใครยังจำได้เข้ามาคุยกันนะคะ

ดอกกุหลาบสีสดใสช่อเดียวสามดอก ถ่ายภาพวันนี้ค่ะ

จากคุณ : Susisiri
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 53 20:33:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com