Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** SuNDaY QuILtS *** รวมพล...คนรักงาน Quilt คะ{แตกประเด็นจาก J9314799}  

ผีเสื้อ สวัสดีรอบค่ำคะ ผีเสื้อ

ขอแตกกระทู้มาที่นี่นะคะ เนื่องจากกะทู้ที่แล้ว http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9314799/J9314799.html
เพื่อน ๆ ให้ความสนใจมาลงชื่อเพื่อเรียนทำกระเป๋ากันแบบล้นหลาม

ช่วงนี้ทีมงานเร้ยปวดหัวกันนิดหน่อย เพราะอยากจะให้เพื่อน ๆ ที่ตั้งใจอยากจะมาเรียนกับเรา ได้เรียนกันทุกคน ประกอบกับสถานที่จัดงานมีปัญหาไม่ลงตัวนิดหน่อย แต่ก้อไม่ได้เป็นอุปสรรคสำหรับพวกเราคะ กลับเป็นผลดีสำหรับการจัดงานครั้งนี้ด้วยซ้ำ ที่ทำให้เราต้องเปลี่ยนร้านสำหรับจัดงานใหม่

ร้านใหม่ที่เราเลือกกัน มีสถานที่ที่สามารถรอบรับพวกเราได้ถึง 50 คน และสถานที่จอดรถก้อกว้างขวาง สะดวก สบาย สำหรับเพื่อน ๆ ที่จะนำรถไปนะคะ

ทางทีมงานจึงอยากจะให้เพื่อน ๆ เข้ามาอ่านรายละเอียดในกะทู้อีกครั้งนะคะ พร้อมกับจะลงรูปของผลงานที่เราจะเรียนกัน และ จะเปลี่ยนสถานะของตัวสำรองให้ด้วยนะคะ

happy วัตถุประสงค์ของการจัดงานของเรายังคนเหมือนเดิมนะคะ

"Sunday Quilts เกิดขึ้นจากการที่คนรักงาน Quilts หลายๆคนมารวมกันและจัดงานนี้ขึ้นเพื่อเผยแพร่ความรู้เกี่ยวกับงาน Quilt และสอนเทคนิคต่าง ๆ  ให้กับคนที่รักงานนี้เหมือนกันคะ"

"สำหรับอาจารย์ที่เชิญท่านมาสอนในครั้งนี้ เป็นบุคคลที่เรานับถือ และ เคารพ ท่านในฐานะคนที่ทำงาน Quilt เหมือนกัน อายุท่านประมาณ 50 อัพกันแร้วคะ ไม่เคยไปงานมีตติ้งที่ไหน หรือแม้แต่การเข้ามาโพสในห้องนี้ ชอบเย็บผ้ากันอย่างเดียว 555 ที่สำคัญท่านยินดีถ่ายทอดความรู้ที่ท่านมี มาแบ่งปันให้คนรุ่นหลัง ที่ชอบงาน Quilt เหมือนกันคะ"

งานที่จะสอนในครั้งนี้ มีทั้งหมด 3 แบบ เร้ยจะขอแบ่งออกเป็น 3 กลุ่ม  เพื่อความสะดวกในการเรียนการสอนนะคะ

ดาว กลุ่ม 1 ( เปิ้ล) สอนทำกระเป๋า...  ***รับสอนจำนวน 25 คน***
flower กลุ่ม 2 ( พี่สุ ) สอนทำกระเป๋าอเนกประสงค์ใบเล็ก ***รับสอนจำนวน 12 คน***
love กลุ่ม 3 ( พี่แต๋ว ) สอนทำเปเปอร์พีช(แบบอเมริกา) ***รับสอนจำนวน 13 คน

file งานจะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2553

แม่ยังสาว รับจำนวนจำกัด เพียงแค่ 50 ท่าน  เท่านั้นนะคะ (ไม่มีการรับเพิ่มแล้วนะคะ)

เริ่มนับ งานจะเริ่มตั้งแต่เวลา  9.30-16.00 น

บ้าน สถานที่รวมพล :  ร้าน "SheZaa" (สวนเสเฮฮา) ลาดพร้าว 115  (เข้าซอยประมาณ 10 เมตร) เยื้องกับเดอะมอลล์ บางกะปิ ***มีที่จอดรถเยอะเร้ยคะ***

กระเป๋าเงิน ค่าใช้จ่าย  140 บาท /  1 ท่าน  ( ราคานี้รวมค่าอาหารกลางวัน + กาแฟ+ค่าสถานที่ไว้เรียบร้อยแล้วคะ )

ทาก *** สำหรับคนที่จะไปเรียน กรุณานำอุปกรณ์ขั้นพื้นฐานไปด้วยนะคะ *** ทาก

กระดิ่ง คราวนี้ได้เวลาโอนเงินเพื่อยืนยันการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้นะคะ กระดิ่ง
รายละเอียดการโอนเงิน
ชื่อ น้ำเพชร  เพชรี  
ธนาคารกรุงเทพ  สาขา เดอะมอล์บางกะปิ  
บัญชีออมทรัพย์ 234-4-310699

pompom รบกวนเพื่อน  ๆ ที่มีชื่อแล้ว กรุณาโอนเงินภายในวันศุกร์ที่ 4  มิถุนายน 2553 นะคะ pompom

หนอน ***หลังจากเพื่อน ๆ โอนเงินแล้วคงต้องรบกวนให้ส่งรายละเอียดการโอนเงินมาที่ mail Email : nidjerry70@yahoo.com ด้วยนะคะ*** หนอน

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 53 17:39:28

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 53 23:41:41

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 53 21:00:48

จากคุณ : nrdquilt
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 53 20:03:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com