Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครที่ซื้อผ้าร้านเฮีย สำเพ็ง บ้างค่ะ  

เราชอบงานผ้าแต่ยังเริ่มทำได้ไม่กี่เดือนนะค่ะ..เคยไปดูผ้าร้านเฮีย หรือแถวสำเพ็งพาหุรัดแล้ว ตามที่เพื่อนในห้องพันทิป แนะนำ พอดูแล้วสีโน้นสีนี่ก็อยากได้ แต่จะซื้อมาทุกสีก็ไม่ไหวค่ะ..เมตรก็หลายตัง และอีกอย่าง กว่าเราจะทำผ้าก็เต็มบ้านแล้วค่ะ..(ขนาดตอนนี้ยังไม่เก่ง ลองซื้อมาดูก่อน ก็จะต้มผ้ากินแทนเข้าแล้วค่ะ)..และอีกอย่าง ที่สำคัญเราเลือกสีผ้าให้มันเข้ากันไม่เป็นค่ะ..
ไม่ทราบว่ามีเพื่อน ๆ คนไหนที่เป็นเหมือนเรา ที่ได้ซื้อพวกผ้าร้านเฮีย พวกผ้าญี่ปุ่น หรือ คอตตอนไทย หรือผ้าฝ้าย อยากจะแบ่งปันให้เราบ้างไหม..
คือ ซื้อขั้นต่ำ 1 เมตร หรือ 2 เมตรก็เยอะค่ะ..ไอ้แบบว่า ซื้อตามร้านที่เขาแบ่งขายและจัดชุดให้ก็ค่อนข้างแพงค่ะ..
หรือ หากใครพอจะแนะนำการเลือกโทรสี ให้เข้ากัน รบกวนด้วยนะค่ะ

จากคุณ : ดอกไม้งามยาวเช้า
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 53 11:00:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com