Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + กระทู้ประกวดภาพถ่าย "แปลก" + + + +{แตกประเด็นจาก J9326814}  

ขอเกริ่นนำเหมือนกระทู้ที่แล้วนะคะ

หัวข้อในการประกวดภาพถ่าย คือ หัวข้อ “แปลก” จะเป็นแปลกแบบไหนก็ได้แล้วแต่จะสร้างสรรค์ แปลกในแบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อน หรือแปลกในความงามของธรรมชาติ ฯลฯ แต่ครั้งนี้จะพิเศษกว่าครั้งก่อนๆตรงที่ต้องมีชื่อรูปพร้อมคำบรรยาย(ถ้าใครเขียนบรรยายไม่เก่งก็เอาแบบย่อๆก็ได้ค่ะ แต่ต้องมีชื่อรูปนะคะ) และจะมาทำการตัดสินจากการโหวตของสมาชิกค่ะ

ขอย้ำกติกาอีกครั้ง
กติกา (อ่านให้เข้าใจก่อนนะคะ จะได้ไม่ทำผิดค่ะ)

1 โพสรูป(ที่ถ่ายเอง) พร้อมชื่อรูปและคำบรรยายภาพพอประมาณ
2 จะตั้งกระทู้โพสรูปในวันเสาร์ที่5 เวลาประมาณบ่ายโมง และจะปิดรับรูปภาพในเวลาเดียวกันของวันอาทิตย์ที่6 (ถ้ายังไม่ปิดรับรูปอย่าเพิ่งโหวตนะคะ จะได้ตัดสินใจให้ดีก่อน)
3 จะเริ่มให้โหวตตั้งแต่ “มีการปิดรับรูปภาพ” โดยการโหวตจะเป็นโหวตหลังไมค์จขกท.เท่านั้นเพื่อความเท่าเทียม แต่อาจให้กิ๊ฟในรูปที่ชอบได้ (โดยไม่นับเป็นคะแนน)
4 โหวต1ล็อกอิน/1โหวต/1ภาพเท่านั้น (ยกเว้น3ท่านจากกระทู้ก่อนหน้าที่ได้สิทธิพิเศษ) “โดยพิมพ์ว่า โหวตรูปภาพ คห........”
5 ปิดรับผลโหวตวันอังคารที่8 เวลา 6โมงเย็น
6 ประกาศผลอังคารที่8 เวลา 2-3 ทุ่ม (โดยประมาณ)
7 ผู้ที่ได้รับรางวัลต้องส่งชื่อที่อยู่ก่อน6โมงเย็นวันพฤหัสเท่านั้น (เพราะวันศุกร์จะไปไปรษณีย์ ส่งของรางวัลในครั้งก่อนด้วย)

ถ้าพร้อมแล้วก็โพสกันได้เลยค่ะ
(คนโพสคนแรกรับ3กิ๊ฟ คนที่2รับ2กิ๊ฟ ถัดไปเรื่อยๆรับ1กิ๊ฟ (จนกว่าจะหมดค่ะ))

เริ่มเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 53 13:31:17

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 53 13:23:52

จากคุณ : LOVEPUNCHCLUB
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 53 13:02:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com