Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

NeverFull ง่ายๆ แต่ได้ใจ  

5555 วันนี้อารมณ์ดี

ทำกระเป๋าใบใหม่เสร็จตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เนื่องจากเรามี SPEEDY แร้ว ผิงขอตั้งชื่อว่า NeverFull ตามคุณหลุยส์วิตตองอีกใบแล้วกันค่ะ (ชีวิตนี้ ฉันจะก๊อปปี้ชื่อจากคุณนายหลุยส์อย่างเดียวเลยเหรอยะ !!!)

ประวัติ !
เนื่องจาก ผิงส่ง SPEEDY มาป่วนกระทู้พันทิบ ไก่ต๊อกก็ส่งรูปกระเป๋าลักษณะแบบนี้มาให้ทางเมลค่ะ ป่วนกันทางเมลอุตลุด Quilt Ranger Gang หลายยยยยยย คน need อยากทำกันม๊ากกกกกกก แย่งกันอยู่นั่นแหละ กรี๊ดๆๆ ฉันจะทำ ฉันจะทำ ผิงตัด pattern ให้หน่อย (ฉันอยู่บ้านนอกขนาดนั้น ยังมาวุ่นกะฉันอี๊กกก) ไก่หาขนาดให้หน่อย กรี๊ดกันลั่นเมล คนโน้นหาผ้าได้แร้ว คนนี้ไม่ยอมไปหาคนตัดผ้าให้ (ไม่ระบุชื่อ เด๋วหาว่าพาดพิง ให้รู้เอาเองว่าใคร 55555)
กรี๊ดกันอยู่สัปดาห์หนึ่ง ก็ซาไปเล็กน้อย จากนั้น มิตติ้งรถไฟ ก็มีบางคน เอาผ้าลายกุหลาบมาชื่นนนน ชม แล้วก็บอกว่า นี่ไง ผ้าที่ฉันจะทำใบนี้ (จนป่านนี้ผ้านั้น ก็ยังเป็นผืนเต็มอยู่เฉกเช่นนั้นแล)

ผิงขี้เกียจพูดมากค่ะ ไม่บอกใครซะด้วย ว่า เราจะทำ ทำเสร็จแล้วจะเอามาเยาะเย้ยซะเลย นี่ไงล่ะ เห็นมั้ย ไม่พูดมาก ไม่กรี๊ดสลบ งานฉันเสร็จนะยะ ชิชิ 555555555

จากคุณ : nongping0507
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 53 09:31:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com