Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำแบบนี้..จะผิดไหมค่ะ..ขอความคิดเห็นทุกท่าน  

ขอเกริ่นก่อนนะค่ะ..เราชอบถักตุ๊กตา , ชอบทำงานผ้า(แต่อันนี้ยังไม่เก่งเท่าไหร่)…ซื้อพวกแพทเทิร์น หรือหนังสือโครเชต์ มาเก็บไว้มากมาย ทั้งหนังสือคุณนัท หนังสือประดิษฐ์ประดอย
เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ...ถ้าเราจะถักตุ๊กตาจากแพทเทิร์นในหนังสือ หรือชุด kit ที่ซื้อมา ขายได้ไหมค่ะ หรือสำหรับแพทเทิร์นในหนังสือ แล้วเราจะมาทำเป็นชุด kit เพื่อทำจำหน่ายได้หรือเปล่าค่ะ เพราะ ตอนนี้แถวบ้านเรา จะมีงานแสดงสินค้า เป็นของตำบลค่ะ เราเลยอยากจะนำสินค้าไปแสดงดูบ้าง อยากมีรายได้ค่ะ..
หรือ เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์พอจะมีข้อเสนอแนะ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ...
หรือ ถ้าเรารับงานฝีมือจากเพื่อน ๆ แล้วไปขายต่อจะผิดไหมค่ะ

จากคุณ : สำลีก้อนใหญ่
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 53 12:42:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com