Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~@^o^@~ Sunday Quilts [Episode # 3] ~@^o^@~{แตกประเด็นจาก J9394963}  

flower  สวัสดีคะ flower

เด็กผู้หญิง แตกกระทู้พร้อมรับงาน "Sunday Quilts...Episode 3" อีกครั้งแล้วคะ สำหรับงานครั้งที่แร้ว ต้องขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่น่ารักทุกคน ที่ตั้งใจมาเรียน และ เตรียมตัวมาเป็นอย่างดี
ทำให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ แต่หากมีอะไรขาดตกบกพร่อง หรือ ต้องปรับปรุงแก้ไข พร้อมรับคำติชมทุกความเห็นนะค่ะ

สำหรับ Episode 3  เรื่องสถานที่ยังเป็นที่เดิมคะ คงไม่เปลี่ยน ...อยากใช้บริการที่นี่ไปเรื่อย  ๆ ถ้าไม่มีปัญหาอะไร
บ้าน สถานที่  ร้าน "สภาฮาเฮ"ลาดพร้าว 115 (เข้าซอยประมาณ 10 เมตร) เยื้องกับเดอะมอลล์ บางกะปิ อยู่ฝั่งตรงข้าม แม็คโคร ปากซอยเป็นร้านจัดงานแต่งงาน หาง่ายค่ะไม่ยาก  

กะพริบตา ส่วนกระเป๋าที่จะสอนก็มี  3 แบบ 3 กลุ่ม เหมือนเดิมคะ เลือกเรียนได้ตามใจชอบเลยคะ
รับจำนวน 30 คน เหมือนเดิมเช่นกันคะ

งานจะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 11 กรกฎาคม  2553

พลุ งานจะเริ่มตั้งแต่เวลา  9.30-16.00 น

ค่าใช้จ่าย  150 บาท /  1 ท่าน  ( ราคานี้เป็นค่าสถานที่,อาหารกลางวัน,กาแฟ ,อาหารว่าง,น้ำดื่มตลอดทั้งวัน,พร้อม Pattern ประกอบการเรียน )

กระเป๋าเงิน รายละเอียดการโอนเงิน
ชื่อบัญชี นางน้ำเพชร  เพชรี  
ธนาคารกรุงเทพ  สาขา เดอะมอล์บางกะปิ  
บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 234-4-31069-9

กรุณาโอนเงินภายในวันศุกร์ที่  9 กรกฎาคม 2553 นะคะ ***

***หลังจากเพื่อน ๆ โอนเงินแล้วคงต้องรบกวนให้โพสบอกรายละเอียดการโอนเงินมาที่หน้ากระทู้ให้ ด้วยนะคะ***
รายละเอียดการโอนเงินนะค่ะ
1. จากธนาคาร
2. สาขา
3. เวลา
4. จำนวนเงิน
5. ชื่อ และ กลุ่มที่ลงเรียนคะ
หรือจะถ่ายรูปแปะมาเลยก็ได้คะ ง่ายดีไม่ว่ากันคะ

ในช่วงเช้า 9.30  จะมีการลงทะเบียน รับของ “ Welcome Gift surprise”  แล้วก็แยกย้ายไปตามกลุ่มที่ตัวเองลงเรียนไว้ก่อน แต่ถ้าอยากจะเรียนของกลุ่มอื่นด้วย ก็สามารถเตรียมอุปกรณ์ของกลุ่มนั้นมาได้เหมือนกันนะคะ เราไม่ได้จำกัดการสอนคะ สามารถเรียนได้ทุกแบบเลยคะ  * หรือจะมาเมาท์กันอย่งเดียวก็ได้นะค่ะ ไม่วากันคะ *

มีเพื่อน ๆ บางคนบอกว่าไม่ชอบรูปแบบกระเป๋าที่เราสอน อยากจะเอาแบบของตัวเองมาเรียนจะได้ไหม ก้อสามารถทำได้นะคะ ก้อถืออุปกรณ์มาถามผู้สอนได้เร้ย

เวลา 12.00 น. เราจะพักเติมพลังกันไข่ดาว 1 ชั่วโมงคะ เรื่องอาหารขอเวลาคิดเมนูก่อนนะค่ะ

ช่วงบ่าย มาเย็บกันต่อ พร้อมเสริฟของว่าง  ตลอดงาน
นกดื่มชา ครัวซอง meowjo ไอติม น้ำส้ม
ย้ำเรื่องสถานที่อีกครั้งนะคะ

สถานที่รวมพล :  ร้าน "สภาฮาเฮ" (ยังคงเป็นร้านเดิมนะคะ แต่ทางร้านมีการปรับปรุงใหม่ และ มีการเปลี่ยนชื่อใหม่ด้วย) ลาดพร้าว 115  (เข้าซอยประมาณ 10 เมตร) เยื้องกับเดอะมอลล์ บางกะปิ ***มีที่จอดรถเยอะเร้ยคะ***

@ แบบกระเป๋าที่เราจะเรียนกันในครั้งนี้คะ 3 แบบเหมือนเดิมคะ @^o^~
กลุ่มที่ 1 ทำกระเป๋าปากอ้า เราจะทำขนาด 30 ซม. ใหญ่จุใจดีคะ – สอนโดยพี่นิดผู้น่ารัก
กลุ่มที่ 2 ทำกระเป๋าตังส์แบบ 3 พับ (คล้ายๆ กับกระเป๋าตังส์ของ kipling คะ ) - สอนโดยพี่สุพรแสนใจดี
กลุ่มที่ 3 ทำกระเป๋า Pretty Sue ใบนี้สวยและใหญ่คะ เห็นตัวจริงแล้วชอบมั๊กๆ – สอนโดยพี่หน่อย
พี่หน่อยเป็นครูมาสอนให้เราครั้งนี้ครั้งแรกคะ แต่ประสบการณ์คับแก้ว รับประกันความพอใจได้เลยคะ

สวนรูปกระเป๋าของกลุ่มที่ 1 กับกลุ่มที่ 2 ขติดไว้ก่อนนะค่ะ
ลูกสาว
แล้ววันอาทิตย์มาเจอกัน  มาสนุกกับการเย็บผ้าด้วยกันนะค่ะ

จากคุณ : NIDJERRY70
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 12:55:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com