Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถูกคนในเรือนกล้วยไม้หลอกเอาตังค์ค่ะ โกงกันง่าย ๆ เลย  

เป็นอุธาหรณ์นะคะ พอดีได้ไปมีทติ้งเมื่อหลายปีมาแล้ว วันนั้นมีคนในเรือนกล้วยไม้มาออกร้านขายหนังสือค่ะ ดิฉันซื้อเล่ม 1 ไป คนที่ซุ้มก็พูดจาหว่านล้อมให้จองเล่ม 2 โดยดิฉันมัดจำเงินไปอีก 140 บาท อยู่มาวันดีคืนดีก็มีเมล์มาบอกว่าขอเลื่อนการออกหนังสือไปก่อน โดยถ้าไม่ประสงค์จะรับเงินคืน ทางสำนักพิมพ์จะส่งหนังสือมาให้ภายหลัง

ดิฉันตอบเมล์กลับไปว่าจะรอค่ะ รอจนล่วงเลยมาอีก 1 ปีก็เมล์ไปถามว่าหนังสือใกล้จะออกหรือยัง ก็ปรากฏว่าเขาไม่ตอบเมล์ค่ะ เมล์ถามไป 4-5 ครั้ง ก็รู้ได้ว่าเขาไม่รับผิดชอบแล้ว ลองคิดดูนะคะว่าในวันนั้นเขาได้เงินมัดจำไปกี่พัน คนในเรือน ฯ ยังทำกันได้ นี่ก็ครบ 4 ปีแล้ว พูดไม่เป็นคำพูด เจ็บใจจริง ๆ

จากคุณ : พิกมี่พัฟ
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 11:07:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com