Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HOW to หัวใจกระถาง  

สวัสดีค่ะ วันนี้ ม่าเหมี่ยวมา how to หัวใจกระถางจ้า
เริ่มด้วย หัวใจค่ะ
1. 6x
2. 6v
3. xv
4. x ตัดไหมค่ะ
ทำ2ชิ้นน่ะค่ะ ชิ้นที่สองไม่ต้องตัดไหม ถักต่อไปเลย นำ2ชิ้นถักต่อกัน ก็จะได้ 36x
1-2 x(36)
3  7xA
4  6xA
5  5xA
6  4xA
7  3xA
8  2xA
9  2xA
10 x (เปลี่ยนสีเป็นสีเขียวค่ะ)
11-15 x(6)ตัดไหมค่ะ

ใบไม้ 2ใบ
โซ่ 7 ถักวนรอบค่ะ
1 x ในโซ่หลักที่2,5T,x,x,x,5T,x,c ตัดไหมเผื่อเย็บ

กระถาง
1    7x
2    7v
3-5  x
6    xv
7     x
8    xA เน้นขอบ
9    x
10  A

ถักส่วนประกอบครบแล้ว ให้เย็บใบติดกับก้าน เย็บก้านติดกระถางค่ะ ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

งง ตรงไหนสอบถามได้ค่ะ ขอสนุกกับถักจ้า

ปล. ต้องขออภัยด้วยค่ะ หากผิดพลาดประการใด เพิ่งลองเขียน How to ครั้งแรกค่ะ

จากคุณ : MamEaWoHo
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 53 12:15:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com