Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าวเรื่องประเด็นรายการตลาดสดสนามเป้าครับ  

ผมเพิ่งได้รับการติดต่อจากทางรายการ “ตลาดสดสนามเป้า” เรียบร้อยแล้วครับ โดยคุณ วิทวัส โปรดิวเซอร์ของรายการซึ่งทางรายการได้ขอโทษกับเรื่องความผิดพลาดที่เกิดขึ้น และขอแก้ไขข้อมูลดังกล่าวให้ถูกต้องครับ

แนวทางที่จะแก้ไขนั้น ทางรายการจะขอเชิญทางผู้ที่สามารถให้ความรู้ทางด้านกฎหมายการค้าพืช และ ทางด้านการดูแลรักษากล้วยไม้มาให้ข้อมูลความรู้ที่เป็นประโยชน์แก่ผู้ชม

โดยผมได้ประสานงานกับทาง ฝ่ายการค้าพืชตามอนุสัญญาและทางสมาคมพฤกษชาติแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูประถัมภ์ เพื่อที่จะส่งตัวแทนเข้าไปร่วมกับทางรายการในการบันทึกเทปเพื่อออกอากาศต่อไปครับ

ฝ่ายการค้าพืชตามอนุสัญญาคือ คุณสุรไกร สังขสุบรรณ ผู้เชี่ยวชาญด้านคุ้มครองพันธุ์พืช เป็นตัวแทน
สมาคมพฤกษชาติแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูประถัมภ์ คือคุณสุวรรณ หิรัญวรวุฒิกุล  นายกสมาคม เป็นตัวแทน

จะมีการบันทึกเทปกันในวันที่ 29 กรกฎาคมนี้ครับ และทางรายการจะออกอากาศในวันอาทิตย์ที่ 1 สิงหาคม
2553 นี้เลย

ต้องขอขอบคุณทางรายการที่ไม่นิ่งดูดายและพร้อมที่จะแก้ไขข้อมูลให้ถูกต้องครับ

จากคุณ : ปุ้ม ครับ
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 53 14:59:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com