Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามหน่อยค่า ไหมพรมอะไรถักกระเป๋าดีที่สุดหรือคะ  

ที่เคยใช้มี venus winnid เส้นใหญ่  กับ eagle 4 ply นะค่ะ

แต่มันมีข้อเสียต่างกัน อย่าง venus ถักออกมาแล้วแข็ง ใส่ของแล้วอยู่ทรงดีค่ะ แต่สีไม่ค่อยสวยเลย สีสันมันดูด้าน ๆชอบกล

eagle สีสวย แต่มันนุ่มนิ่มเกิน ใส่ของแล้วยืด ๆ ย้วย ๆ ชอบกล แบบนี้เหมาะจะเอาไปถักพวกเสื้อหรือผ้าพันคอมากกว่า

เลยอยากถามว่ามียี่ห้ออื่นอีกมั้ยคะ ที่ถักมาแล้ว สีสวย อยู่ทรงดีน่ะค่ะ

จากคุณ : แมวน้ำทะเลเดือด
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 23:08:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com