Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว: Kimono House ร้านเฮียที่ China World ค่ะ  

เมื่อวานได้ไปร้านเฮียเปิดใหม่มาค่ะ อยู่ใน China World (เซ็นทรัลวังบูรพาเก่า)
เส้นทาง อาจจะอธิบายไม่ค่อยถูกเพราะไม่ใช่ถิ่น แต่เห็นน้องว่าจากเส้นเยาวราชขับตรงไปอีกหน่อยก็ถึงเลย ใครแน่ใจช่วยยืนยันทีนะคะ บอกได้แต่ว่าไม่ไกลจากสำเพ็ง

เราไปถึงบ่ายค่ะ ตอนแรกนึกว่าคนจะเยอะ ที่ไหนได้ เหมือนบ่ายแล้วตลาดวาย มีสาว ๆ เดินดูผ้าพอครึกครื้น เราว่ากำลังดีนะ เดินสบาย ๆ พนักงานตัดผ้าให้ทันใจ ไม่ต้องรอคิว ...เห็นว่าตอนเช้าคนไปเยอะมากกกกกค่ะ

ขอรีวิวแบบรวบรัดนะคะ เซ็ตนี้เริ่มจากฝั่งซ้าย ชิ้นนกน้อยในป่าชมพู เนื้อหนานิดนึง มาเป็นพับค่ะ แม่เอามาหลาเจ็ดสิบ เห็นว่าจะตัดเสื้อใส่ มีผู้หญิงคนข้าง ๆ ซื้อเหมือนกันบอกว่าจะตัดกระโปรง...เราว่าผ้ามันเนื้อหยาบไปนิดนึงสำหรับเสื้อนะ เป็นกระโปรงน่าจะดีกว่า

ชิ้นกลาง ผ้าทอญี่ปุ่นค่ะ น่ารัก น่ารัก น่ารัก เราอยากเอามาตัดเป็นเสื้อเบลาส์หรือกระโปรงแนวเรียบร้อยน่ารักไว้ใส่ทำงาน แต่น้องบอกว่ามันจะไม่ร้อนหรอ...ก็ออฟฟิศเราหนาวนี่นา

ชิ้นล่างซ้าย ของเราค่ะ ^^ ...มางานนี้ได้ผ้ากับเขาแค่สองสามชิ้นเอง
เห็นปุ๊บอยากได้ปั๊บ แต่หลานึงจะเยอะไปมั้ย ยืนตาละห้อยตะแง๊วน้องอยู่ตรงนั้น ก็มีคุณน้าคนนึงบอกว่า คนละครึ่งมั้ยจ๊ะ ^^ ขอบคุณค่าคุณน้า

ขวามือ ตุ๊กตารัสเซีย ชิ้นโปรดน้องเรา เห็นว่าจะเอามาทำกระเป๋าตุ๊กตารัสเซียที่ได้แพทจากมีตเมโทรปาร์คสัปดาห์ก่อนค่ะ เหมาะเหม็งซะ เนื้อหนานิดนึง ท่าทางจะทนดี

สองชิ้นล่างเป็นผ้าอะไรก้อได้ ...คือซื้อไว้ใช้ไว้ประกบ ประดับ เสริมกับผ้าชิ้นอื่นค่ะ ออกแนวน่ารักเข้ากับใคร ๆ ก็ได้นิดนึง ^^

จากคุณ : atihasita
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 53 11:25:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com