 |
ความคิดเห็นที่ 17 |
คุณ เด็กขนตายุ่ง ขอปรึกษาได้ไหมค่ะ คือ 4 ตัว ค่าอาหารเดือนเท่าไหร่ค่ะ ของเราตอนนี้ 3 ตัว ไม่รวมของแม่เค้านะค่ะของเราให้เค้ากินของริชชี่(ไม่แน่ใจบอกยี่ห้อได้ไหม) ตอนแรกๆ เราให้เค้ากินของสมาร์ทฮาร์ทตอนนั้นมี 6 ตัว ซื้อครั้งละ 10 กล ราคา 570 เดือนหนึ่ง ซื้อ 3 ครั้ง อยู่ราว ๆ 1,710 แฟนเราบอกว่ามันแพงไปเพิ่งเปลี่ยนไปตอนที่เหลือ 3 ตัว 10 กล ราคา 370 เดือนหนึ่ง 1,110 บาท เราให้เค้ากิน เช้า- เย็น ค่ะ ตอนนี้เค้าจะ 4 เดือนอีกไม่กี่วันนี้ค่ะ ไม่แน่ใจถ้าเค้าโตเต็มที่จะกินเยอะขึ้นไหม ตอนนี้เราก็เพิ่มให้เค้ากินทีละนิดค่ะ แต่เหมือนเค้าจะกินเรื่อยๆ ค่ะ ให้อะไรกินหมดจนตอนนี้จะอุ้มไม่ไหวแล้วค่ะ กินเก่งทุกตัวสอนอะไรทำได้หมด นั่งลง มานี้ ไป เรียกชื่อก็มา เราจะทำไงดีค่ะ ยอมรับเลยค่ะไม่เคยเลี้ยงหมา แมวมาก่อน ตอนนี้ไปไหนคือถ้าไปค้างคืนกลับบ้านต่างจังหวัด เราไม่ไปเลยเพราะเป็นห่วงเค้ามากๆ จะกินอะไรให้เค้าได้กินด้วยตลอด แฟนเราก็บอกรู้งี้ไม่ให้เลี้ยง เจ้าบุญหลง ก็คงดี เห่าเก่งทั้งบุญหลง ทั้งเจ้า 3 ตัว ทุกเช้าตื่นมาจะสอนให้เค้า สวัสดี เค้าสามารถทำได้ทุกตัวจะกินอะไรก็ต้องนั่งลง แล้วเราจะทำไงดีค่ะปวดใจจริงๆ
จากคุณ |
:
จขกท (Tunyong24)
|
เขียนเมื่อ |
:
3 ส.ค. 53 11:21:53
|
|
|
|
 |