Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to ==> เกสรดอกเดซี่ที่รัก...จุ๊บ...จุ๊บ...{แตกประเด็นจาก J9533141}  

หลังจากที่โพสต์กระเป๋าเดซี่ที่รักไปเมื่อครั้งก่อน
ก็มีเพื่อนๆ หลังไมค์มาถามถึงวิธีการปักค่ะ
คราวที่แล้วไม่ได้ลงไว้...เพราะคิดว่าคงไม่มีใครสนใจ...
เพิ่งจะถ่ายรูปเสร็จสดๆ ร้อนๆ เมื่อคืนนี้เองค่ะ
ภาพอาจจะมัวๆ ไปบ้างนะคะ...^^

วิธีนี้ไปแอบจำมาจากหนังสือญี่ปุ่นที่คิโนะมาค่ะ
เป็นหนังสือตัวอย่างที่เค้าให้เปิดดูได้อยู่แล้ว...ไปเจอมาแบบฟลุ๊คๆ ค่ะ
ตอนแรกกะจะถ่ายรูปมาดู มือถือที่ใช้ก็รุ่นโบราณถ่ายรูปก็มะได้
จะให้เพื่อนถ่ายให้...เพื่อนก็ไม่กล้า...กลัวเค้าจะด่าเอา...
ก็เลยยืนจดๆ จ้องๆ อยู่นาน...กลับมาถึงบ้านก็รีบมาทดลองทำเลยค่ะ
เดี๋ยวจะลืมซะก่อน!!!...

มาเริ่มปักกันเลยดีกว่าค่ะ...พล่ามมานานแระ...^^

จากคุณ : lovequilt
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 53 18:24:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com