Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักษาผิดโรค โชคดีที่แก้ไขทัน!!!  

จากกระทู้เดิม http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9475879/J9475879.html

ซึ่งผ่านมาก็เกือบเดือนแล้ว

อาการเป็นหนักมากขึ้นเลยครับ... หูแตก ไม่ดีขึ้นเลย  วันนี้เลยตัดสินใจไปหาหมออีกรอบ

- ไปถึง บอกหมอไม่รู้ ว่ารักษาถูกหรือเปล่า.... หมอ จับ กินยาทันที!!
เฮ้ย ผมจะพา มาตรวจอีกรอบ!!

เลยบอกหมอว่า  อยากตรวจ เรื่องตัวไรให้แน่ใจอีกรอบ  หมอเลย โอเค
ขูดหูไปตรวจ  พระเจ้า หมอตะโกน!!!

เจอตัวไร เต็มเลยครับ ผมไปดู มันกำลังเดินเลย - -*

เลยถามหมอ ว่าเอาไงดี  ยาเชื้อราก็พึ่งกินไป 180 เลยนะ
จะฉีด อีก ก็ 100 เป็น 280  เลยผมไม่ไหวหรอก ( พกเงินไป 200 - -*)

หมอเลยบอก  งั้น เดี๋ยวฉีดยาให้ฟรีแล้วกัน

ไปชั่งน้ำหนัก  ฉีดยา ฆ่าตัวไร  0.5CC ( น้อยจัง )

จ่ายตัง  180 บาท  นัดใหม่อีก 2 อาทิตย์!!

***โชคดีมากนะเนี่ยผมว่า เพราะมันซึมมากแล้ว

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรที่ พาไปตรวจครั้งก่อนนั้น  หาตัวไร ไม่เจอ
ตรวจกัน 2 ครั้ง 2 ที่ หายังไงก็ไม่เจอ  หมอเลยแน่ใจว่าเชื้อรา!!

เอาประสบการณืมาเล่านะครับ  
หวังว่าอาการจะดีขึ้นนะครับ

ขอบคุณครับ

***เพิ่มเติมครับ .. เลยถามอีกว่า  

ทำหมันตัวเมียเท่าไหร่     1500  บาท
ทำหมันตัวผู้                    700  บาท

ว้าว  แพงเหมือนกันนะตัวเมีย!!
(เคยทำหมันแมวตัวเมีย 500 เอง - -*)

ที่ไหนมีโครงการทำหมันฟรีบ้างครับเนี่ย

แก้ไขเมื่อ 10 ส.ค. 53 13:44:27

จากคุณ : 3.50.บาท......
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 53 13:42:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com