Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆ แนะนำวิธีม้วนไหมพรมเก็บเป็นก้อนๆเหมือนเดิมค่ะ  

คือตอนแรกตั้งใจถักเป็นหมอนค่ะ

แต่พอเริ่มยัดใยก็สังเกตว่ามันไม่สวย เลย รื้อทิ้งดีกว่าแล้วจะได้ทำใหม่

ประเด็นอยู่ที่ว่า รื้อเสร็จแล้วทำไงต่อดี มันกองกันแบบไม่กล้าไปยุ่งเลยค่ะ กลัวพันกัน

ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนที่พอจะทำให้ไหมพรมกลับมารวมกันเป็นก้อนๆเหมือนตอนก่อนถักบ้างไหมค่ะ

แบบที่ยังสามารถดึงไหมจากแกนกลางออกมาเริ่มถักได้อ่ะค่ะ

จากคุณ : เล็กแห้งต้มยำ
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 53 23:47:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com