Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Quilt ==> Paper Piecing Tulip and Log Cabin{แตกประเด็นจาก J9586892}  

เอากระเป๋าใบใหม่มาอวดอีกแล้วค่ะ...อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะทุกๆ คน ....
เป็นกระเป๋าทรงธรรมด๊า...ธรรมดา...ชอบจริงๆ เลยค่ะกระเป๋าทรงนี้
ทำง่าย...ใช้สะดวก...ช่องเพียบ!!!! ตามใจเจ้าของเค้าค่ะ
แต่ว่าส่วนใหญ่แล้ว จะชอบทำตามใจตัวเองซะมากกว่า...ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ....
(นิสัยไม่ดี...อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะคะ)

กระเป๋าใบนี้เป็นของแม่หนูแดงค่ะ...ลูกได้เป้นางฟ้าลั้นลา ๆ ไปแล้ว...
คุณแม่ก็ไม่ยอมน้อยหน้าเอามั่งๆ...บอกแต่ว่าเอาสีเข้มๆ นะ แล้วก็ช่องเยอะๆ
ที่เหลืออยากทำอะไรก็ทำมา...น่าน...ให้มันได้อย่างนี้สิ...ชอบคำนี้จริงๆ

ช่วงนี้กำลังเห่อเทคนิค Paper Piecing ค่ะ...  พอดีเลยได้เหยื่อมาลองของอีกแล้ว...อิ...อิ...^^

จากคุณ : lovequilt
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 18:45:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com