Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ปิดเคสน้องรถไฟแผลแห้งแล้ว ได้รถกลับบ้านด้วยจ้า (บัญชีงานบุญสัตว์เลี้ยงแสนรัก)"  

วันนี้เบสท์แวะมาบ้างข่าว พี่ ๆ น้อง ชาวพันทิพทุกคน ที่รอคอยฟังข่าวจากเจ้าหนูน้อยรถไฟตัวนี้นะค่ะ  รถไฟแผลเเห้งและได้ไปตัดล้อที่ รพส.เอกมัย มาแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม ที่ผ่านมา และเบสท์ก็ได้รับรถไฟกลับมาอยู่บ้านด้วยกันค่ะ  เบสท์ขอขอบคุณบัญชีงานบุญที่ดูแลจนรถไฟแผลแห้งและเรื่องทำล้อค่ะ ขอขอบคุณ คุณหน่อย(แม่น้องเจ๋ง)ที่คอยเป็นพี่เลี้ยงและช่วยซื้อกรงที่อยู่ให้กับรถไฟค่ะ ขอบคุณคุณอุ๋ม loveloveaum ด้วยที่ช่วยออกค่าทำล้อรถให้รถไฟ และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้เบสท์และรถไฟมาโดยตลอดจ้า  ตอนนี้รถไฟก็มาอยู่บ้านเบสท์แล้วค่ะ โวยวายมาก ๆๆ อยากจะออกมาเดินเล่นตลอดเวลาแต่ด้วยความที่รถไฟอยู่บนล้อรถนาน ๆ ไม่ได้ และน้องหมาที่บ้านเบสท์ก็ยังไม่คุ้นเคยค่ะ จึงอยู่ในช่วงปรับตัวอยู่ แต่ตอนนี้กำลังเครียดหนักเลยเพราะรถไฟ กิน อึ๊ ตัวเอง จะทำยังไงดีใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้าง เบสท์กะจะใส่แพมเพิส แต่ว่าคิดไปคิดมากับพี่หน่อยว่าคงไม่เหลือถึงเช้าเพราะรถไฟชอบกัดแทะทุกวิ่งรอบตัว ใครมีวิธีดีดี ช่วยบอกต่อด้วยน๊าค่ะ ขอบคุณจ้า

จากคุณ : bestziila
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 53 22:47:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com