Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถักผ้าพันคอให้แฟน แต่เป็นมือใหม่ จะใช้ไหมยังไงดีค๊ะ?  

นิวอยากถักผ้าพันคอให้แฟน
แต่ทำไม่เป็น (กะจะให้เพื่อนสอน)

แต่ไม่รู้จะใช้ไหมแบบไหนดี อยากได้แบบนุ่มๆฟูๆหน่อย
นุ่มมากๆจะดีมากเลยค๊ะ อยากได้แบบอุ่นๆด้วย เพราะเรียนอยู่ต่างประเทศค่อนข้างหนาว

อยากทราบเรื่องไม้นิตด้วยค่ะ ว่าควรซื้อไม้แบบไหน
เปิดเว็บดู ก็ยังงงๆ จะอธิบายให้เพื่อน ก็บอกไม่ถูก
เพื่อนก็ไม่ใช่คนไทยอีก เลยไม่รู้จะทำยังไงดี TT^TT

ใครพอมีเว็บแนะนำสำหรับมือใหม่หัดทำ รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^________________^

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 53 17:31:46

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 53 01:21:00

จากคุณ : crazymonkey*
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 01:19:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com