Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ + + + + + + + + มีผลงานมาให้ติชมค่ะ (ผ้าพันคอนิตติ้งลายลูกไม้) + + + + + + + +  

กำลังหัดถักนิตติ้งค่ะ คราวนี้มีผ้าพันคอลายลูกไม้มาให้ติชมกันนะคะ

แพทเทิร์น :

ขึ้นห่วง 74
แถวที่ 1 : k ทั้งแถว
แถวที่ 2 : p ทั้งแถว
แถวที่ 3 : k1, (k2tog) 3 ครั้ง, (yo, k) 6 ครั้ง, (k2tog) 6 ครั้ง, ถักแบบนี้ไปเรื่อย ๆ พอถึง 7 ห่วงสุดท้ายถัก (k2tog) 3 ครั้ง และ k1
แถวที่ 4 : k ทั้งแถว

ผืนนี้ยาวประมาณ 5 ฟุต แต่เจ้าของกระทู้ยังมีปัญหานิดหนึ่งตรงหัวกับท้ายค่ะ คือรอยหยักมันไม่เหมือนกัน ไม่รู้ถักผิดตอนจบหรือเปล่า คือหลังจากที่ถักแถวที่ 4 (k ทั้งแถว) เสร็จ ก็จบด้วยวิธี bind off มันก็ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ หากเพื่อนคนไหนมีวิธีแก้ไขก็กรุณาแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : Indivara
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 53 23:38:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com