Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(งานผ้า)...ให้ป๋มโพสท์ท่าเยอะจัง...ป๋มง่วงแล้วคร้าบบบ ....  

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา พี่จุ๊ได้ไปเรียน(ฟรี) ทำ key cover ซึ่ง บ.ที่จำหน่าย
จักร จา...เขาจัดให้เนื่องในโอกาสวันแม่     เย็บงานผ้ามาหลายชิ้นแล้วนะคะ
แต่ทำอันนี้ไม่เป็นจ้ะ   ทำแล้วมันย่น ๆ ไม่สวยงามเลย  พอได้ไปเรียนแล้ว
มีคุณครูช่วยชี้แนะให้ ฝีมือค่อยดีขึ้นหน่อย ทำออกมาแล้ว กล้าโชว์เพื่อน ๆ ค่ะ
อย่างเช่น  น้องหมาตัวนี้  พี่จุ๊ใช้ความรู้จากที่ไปเรียน มาช่วยน่ะค่ะ
ต้นแบบได้มาจาก
http://www.dochiquilt.com/
ซึ่งเวปนี้   พี่จุ๊ก็ได้มาจากน้อง ๆ ในห้องนี้ล่ะค่ะที่มาโพสท์เอาไว้ จำไม่ได้ว่า
น้องคนไหน  ขอบคุณมากเลยนะคะ  อ้อ..ได้มาแต่ภาพนะ  แพทฯ มั่วเอาจ้า

จากคุณ : cotton_dew
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 53 22:42:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com